ชมรมคนรักกุมารทอง # กุมารทอง.คอม's Archiver

srimookda191 กระทู้เมื่อ 3/8/2012 17:43

รบกวนถามครับ เรื่องการติดท้าวเวสสุวรรณหน้าห้อง

คือผมย้ายห้องเข้ามาใหม่ เมื่อเดือนที่แล้วครับ ทำเลห้องอยู่ตรงทางสามแพ่งในตึกพอดีเลย มีเพื่อนแนะนำให้ติดท้าวเวสสุวรรณหน้าห้องครับ แต่ผลที่ตามมาคือ น้องกุมาร เงียบมากเลยครับ แต่ก่อนอยู่ห้องเดิมนี่ปาของกินเล่นอยู่บ่อยครั้ง เลยอยากถามว่าทำไงดีครับ ท้าวเวสสุวรรณผมก้นับถือ แล้วน้องกุมารผมก้รัก อีกอย่างน้องกุมารนี่เป็นพรายครับ ขอถามผู้รู้หรือขอแสดงความคิดเห็นครับ

pokosocute กระทู้เมื่อ 3/8/2012 17:57

อาจจะไม่เกี่ยวกับกระทู้เท่าไหร่นะคะ แต่เราก็คล้ายๆกันกับท่านค่ะ คือท้าวเวสสุวรรณที่บ้านเราก็มีองค์นึงค่ะ อยู่ห้องเดียวกับกุมาร แต่คิดว่าจะย้ายท่านไปไว้ที่ห้องพระแล้วค่ะ เพราะไปดูคลิปที่ แจ็ค จิว บอก เค้าบอกว่าควรแยกกุมารทองออกจาก สิ่งศักดิ์สิทธิ์อย่างอื่นที่มีอำนาจมากกว่า เพราะกุมารจะถูกข่มไม่ให้ทำอะไรเกินหน้าเกินตาเทพ หรือพระ อันนี้พูดภาษาชาวบ้านเลยนะคะ เพราะกุมารคือเด็กนั่นล้ะค่ะ อีกอย่าง ท้าวเวสสุวรรณท่านว่าใช้กันสิ่งไม่ดี ภูติผี ปีศาจ เรากะว่าจะเชิญท่านไปอยู่บนหิ้งดีกว่าค่ะ ^^

nuiud กระทู้เมื่อ 3/8/2012 18:03

ของเราบ้านอยู่ทางสามแพร่งพอดี..แต่ติดกระจกเสือคาบดาบ ให้เค้าสะท้อนกลับออกไป..ไม่รู้ผิดหรือถูกเหมือนกัน

KoNI3a กระทู้เมื่อ 3/8/2012 20:37

[quote]อาจจะไม่เกี่ยวกับกระทู้เท่าไหร่นะคะ แต่เราก็คล้ายๆ ...
[size=2][color=#999999]ต้นฉบับโพสโดย pokosocute เมื่อ 3-8-2012 17:57[/color] [url=http://www.kumarnthong.com/redirect.php?goto=findpost&pid=234694&ptid=13339][img]http://www.kumarnthong.com/images/common/back.gif[/img][/url][/size][/quote]

ผมว่าไม่เกี่ยวแล้วครับ ทำเกินหน้าเกินตาเทพ เทพท่านมีศีลมากกว่ากุมาร กำเนิดเกิดก่อนกุมาร คงไม่มานั่งริษยาเรื่องแบบนี้หรอกครับ ผมว่าน่าจะเป็นบารมีของท่านครับที่ทำให้กุมารยำเกรง การที่คนบูชาจำนวนมากหรือชั่วโมงบินสูงกว่า จะถูกทุกอย่างครับ

pokosocute กระทู้เมื่อ 3/8/2012 23:27

[b]ตอบกลับ [url=http://www.kumarnthong.com/redirect.php?goto=findpost&pid=234740&ptid=13339]4#[/url] [i]KoNI3a[/i] [/b]

ประมาณนั้นล้ะค่ะ เราก็เรียบเรียงคำพูดไม่ค่อยถูกซะด้วยอ่าค่ะ เพราะบารมีของพระที่มีมากกว่ากุมารล้ะค่ะเลยทำให้กุมารไม่แสดงตนมากมาย อันนี้เราก็ฟังมากจากคุณแจ๊คคุณจิลอีกทีค่ะ แต่วันนี้นำพระกับท้าวเวสสุวรรณออกห้องลูกๆไปแล้วค่ะ จะรอดูผล

srimookda191 กระทู้เมื่อ 4/8/2012 00:37

ขอบพระคุณทุกท่านครับ

chubbyincar กระทู้เมื่อ 4/8/2012 01:05

[i=s] แก้ไขล่าสุด chubbyincar เมื่อ 5/8/2012 23:01 [/i]

{:196ee{:196ee

Pcx_k1 กระทู้เมื่อ 4/8/2012 08:31

ของเราก็ติดนะ ติดยันต์ท้าวเวสไว้บนประตู และก็มีองค์ท้าวเวสอยู่ในห้องด้วย แบบว่าบูชาท่านก่อนจะรับเด็กๆมาดูแล เลยไม่ได้แยก เด็กก็ไม่ได้มีปัญหาอะไรนะค่ะ ยังมีเสียงแปลกมาให้ฟังบ้าง เสียงของตกบ้าง ไม่รู้ใช่เด็กๆทำหรือเปล่า แต่ก็บอกเด็กๆให้เคารพท่านเหมือนที่เราเคารพด้วยค่ะ เหมือนกับเรามีผู้ใหญ่อยู่ในบ้านด้วย ดูอุ่นใจกว่าค่ะ

KoNI3a กระทู้เมื่อ 4/8/2012 09:34

จริงๆ แล้วท้าวเวสฯ จะไม่ข้องเกี่ยวกับกุมารครับ แต่สิ่งที่กุมารกลัวจะเป็นปู่ฤาษีครับ เพราะปู่ฤาษีท่านจะดูแลกุมารทั้งหมดครับ

reload00 กระทู้เมื่อ 6/8/2012 02:10

ท้ากลัว ก็ขอเค้าเรยๆๆๆ บอก ท้าวเวส สุวรร ช่วยดูกุมาร อย่าให้ดื้อให้ซนแล้วฝากให้เค้าเงี้ยงอะคับ เดียวเค้า คงสอน วิชา ต่างๆๆนาๆๆ อิอิ รู้มาอีกที ^^

janryn กระทู้เมื่อ 13/8/2012 22:39

เอาไงดี เราก็บูชาอยู่

pekkypekky กระทู้เมื่อ 16/8/2012 11:40

[size=4][color=Sienna]โดยปกติแล้ว กุมารจะกลัวท้าวเวสสุวรรณแบบเดียวกับที่เด็กกลัวผุ้ใหญ่ที่หน้าตาดุครับ คือยังไงก็กลัว เพราะเขาเป็นเด็ก และเป็นภูติ ส่วนองค์ท้าวเวสสุวรรณท่านเป็นเทพผู้เป็นใหญ่ในหมู่ภูติผี ที่บ้านผมขออนุญาติท่านเอาลงหมดครับ เพราะเด็กกลัวจริงๆ แต่ถ้าอยากหาอะไรกันแทนท้าวเวสสุวรรณ แนะนำเป็นองค์ ภูเตศวรครับ เป้นพระศิละปางค์ปราบมารครับ เอาชนะภูติผี ของดำร้ายๆ ได้ทุกชนิด และเด็กไม่กลัว ไม่ก้็บูชาพ่อแก่แทนครับ กันทั้งผี ทั้งของดำ และเพิ่มพลังเด็กๆ ครับ[/color][/size]

srimookda191 กระทู้เมื่อ 16/8/2012 21:07

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆ ครับผม

poneza2539 กระทู้เมื่อ 17/8/2012 00:01

ของผมห้อยท้าวเวสสุวรรณที่คอเลยอ้ะครับแต่ น้องๆผมเอาไว้ที่บ้าน เวลาไปไหนมาไหน ก็ เรียกไปด้วย ตอนนี้มีองึ์นึงห้อยไว้ที่เอวน้ะครับ จะเป็นไรไหมครับ ช่วยตอบด้วยน้ะ

JPen กระทู้เมื่อ 17/8/2012 00:48

บอกกล่าวท่านทุกครั้งที่นำเด็กใหม่เข้ามาในบ้าน ของนิกมีท้าเวสสุวรรณ เจ้าแม่กวนอิมพันมือ พ่อแก่ พระโบราณ ก็บอกกล่าวทุกครั้ง เด็กที่บ้านไม่มีปัญหา ปกติ แถมบอกท่านให้ดูแลเด็กๆ สั่งสอนอบรม วิชาความรู้ ด้วยค่ะ

หน้า: [1]