กุมารทอง - ชมรมคนรัก กุมารทอง - พูดคุยเรื่อง กุมารทอง - วิธีเลี้ยง กุมารทอง - คาถาบูชา กุมารทอง - เรื่องเล่า ประสบการณ์ กุมารทอง - ประวัติผู้สร้าง กุมารทอง - รูปกุมารทอง - คลิป กุมารทอง - ตลาด บูชา กุมารทอง - กุมารทองเทพ - กุมารทองพราย - กุมารทองวัดสามง่าม - ตั้งชื่อ กุมารทอง -
ระบบแชทรูม เว็บกุมารทอง ต้องสมัครสมาชิกก่อน ถึงจะให้งานได้
ขึ้นข้างบน
กุมารทอง
กลับไปรายการกระดาน โพสต์

วันนี้ได้แวะสำนักอ.คม ไตรเวทย์กะแม่มาด้วย

ตอนเช้าได้ไปวัดตรีวิสุทธิ (วัดไตรรงค์หรือวัดป่าวังกระโจม) อ.ดอนเจดีย์เกือบเข้าด่านช้าง ได้ไปกราบนมัสการหลวงพ่อไก่ รอบเวลา 10.30 น. ตั้งแต่ไปวัดมาตั้งแต่ป.1ยันป.4 เพิ่งเห็นหลวงพ่อท่านนี้มีรัศมีเรืองรองเป็นบุญตามาก
จนหนูและแม่มองตาค้าง ท่านจะให้ถามได้คนละคำถาม แล้วท่านก็จะนั่งทางในช่วยชี้แนะ ขากลับแวะสำนัก อ.คมไตรเวทย์ด้วย สำนักท่านอยู่ริมถนนมาลัยแมนตรงข้ามร้านที่ขายท่อสูบน้ำ แต่ตัวท่านรับลูกศิษย์อยู่ในวัดบางกุ้งใต้ ไม่ห่างจากสำนักเท่าไร เลยถ่ายรูปกุมารมาฝากค่ะ อ.ท่านนี้แม่ขอเช่ากุมาร ท่านก็ไม่ให้เช่าด้วย บอกว่าแม่มีเยอะแล้ว ถึงไม่มีของสำนักท่านก็ไม่เป็นไร แต่แม่ก็ตื้อมาจนได้ ได้ฟรีมา 2 ตน เป็นของท่าน 1 และของหลวงพ่อกอยที่ใครไม่รู้เอาไปฝากไว้กะท่านอีก 1 ตอนไปถึงเจอท่านกำลังสักให้ลูกศิษย์ชาวต่างชาติอยู่ตั้งเกือบ 10 คน

อยากเห็นมานานละ ขอบคุณครับ
ไปที่ใดอย่าลืมพุทธโธ

อยากกด like ให้สักร้อยครั้งเลยครับ ยังไม่มีโอกาสได้ไปที่นี่เลยครับ

อยากไปๆๆๆ
597E_50228FB9.jpg[/img][/url]597E_50228FB9.jpg[/img][/url]C6C8_4FCA2D0C.jpg[/img][/url]

มีรูปอีกไหมครับ ชอบ ชอบ

มาสุพรรณได้แวะมาเที่ยวสามชุกตลาด100 ปีหรือป่าวเอ่ย
บ้านพี่อยู่สามชุกครับ
จิตรว่าง เพราะกายว่าง

ขอบคุณค่ะอยากเห็นสำนักมานานแล้ว
รถเก๋ง

หมายเหตุ: กระทู้ถูกปิด เจ้าของถูกแบนหรือถูกลบ

แล้วที่เหมือนแมวในเรื่อง สตราวอร์ นั่นเป็นอะไรคะ หน ...
ต้นฉบับโพสโดย jenny เมื่อ 18/5/2012 00:08

ไม่ต้องเรียกหนูหรอกค่ะ เพราะ หนูเพิ่ง10ขวบเอง 555 เรื่องแมวก็ไม่รู้เหมือนกัน เห็นตั้งไว้ตั้งเยอะ อิอิ

กุมารเยอะเน้อ...
นะเตสุเต

ขอบคุณครับ. น้องๆน่ารักทั้งนั้นเลย.

สำนักอยู่ตรงไหนของสุพรรณหรอคะ

อยากไปๆๆๆๆๆๆ อยากรับน้องมาเลี้ยงบ้างจัง
MODSIRIVIMON

ผมอยากทราบราคาของแต่ละรุ่นครับ รบกวนหน่อย

กลับไปรายการกระดาน