กุมารทอง - ชมรมคนรัก กุมารทอง - พูดคุยเรื่อง กุมารทอง - วิธีเลี้ยง กุมารทอง - คาถาบูชา กุมารทอง - เรื่องเล่า ประสบการณ์ กุมารทอง - ประวัติผู้สร้าง กุมารทอง - รูปกุมารทอง - คลิป กุมารทอง - ตลาด บูชา กุมารทอง - กุมารทองเทพ - กุมารทองพราย - กุมารทองวัดสามง่าม - ตั้งชื่อ กุมารทอง -
ระบบแชทรูม เว็บกุมารทอง ต้องสมัครสมาชิกก่อน ถึงจะให้งานได้
ขึ้นข้างบน
กุมารทอง
กลับไปรายการกระดาน โพสต์

พี่จุก

เราได้บูชาพี่จุกมาเป็นองค์พกพา ในหลอดแก้ว แต่ไม่ได้พกไปไหนแค่เรียกจิตไป(กลัวทำหาย)
นำหุ่นพี่จุกใส่ผอบแล้ววางบนพานอีกครั้ง พี่จุกจะชอบหันซ้ายหรือหันขวาประจำ
เราก็คอยจับพี่จุกหันหน้าตรงเหมือนเดิม แต่หลังๆมาพี่จุกไม่หัน เมื่อคืนพอเราไปสวดมนต์
เราก็เลยพูดขึ้นมาว่า เดี๋ยวนี้พีุ่จุกไม่หันซ้ายหรือหันขวาแล้วหรือค่ะ แล้วเราก็พูดเองว่า
น้องก็คงจะบ้าใช่ไหมพี่จุก พอพี่จุกหันก็พูดว่าวันนี้พี่จุกหันอยากไปเที่ยวหรือค่ะ
พอวันไหนพี่จุกไม่หันน้องก็มาถามอีก พี่จุกรำคาญหรือเปล่าค่ะ แล้วเราก็ยิ้มแล้วก็เข้านอน
พอตอนเช้าถวายน้ำแดงกะน้ำเปล่าให้พี่จุกและลูกๆ  เห็นชัดๆๆว่าพี่จุกหันไปทางขวา
ไม่รู้ว่าเราคิดไปเองหรือเปล่า เพื่อนๆบางคนก็บอกว่าอาจจะมีพวกจิ้งจกวิ่งผ่านไป
โดนพี่จุกหรือเปล่า ใครก็บูชาพี่จุกอยู่เคยเป็นแบบนี้บ้างไหมค่ะ
อย่าลืม ดูแล พระในบ้าน

ผมคนนึง ครับ บางครั้ง พี่ จุก ก้อหัน ขวา แต่ ผม ไม่กล้า ตีความ ว่าหมายถึงอะรัย ครับ

แปลกดีค่ะ สงสัยหน้าตรงแล้วพี่จุกแกจะเมื่อยยยย
K.

เรื่องพี่จุกนี่ผมว่าเป็นเรื่องที่เกิดขึ้นบ่อยนะครับพี่จุกชอบเเสดงปฎิหารบ่อยๆๆ

........ผมอยากให้พี่จุกหันมั่งอ่ะ  แต่พี่จุกไม่หันเลยยยยยยยยย
สงสัยจะชอบทิศที่เราตั้งออิๆ  มองในแง่ดี +55
ปาฎิหารย์มีจริง

กลับไปรายการกระดาน