กุมารทอง - ชมรมคนรัก กุมารทอง - พูดคุยเรื่อง กุมารทอง - วิธีเลี้ยง กุมารทอง - คาถาบูชา กุมารทอง - เรื่องเล่า ประสบการณ์ กุมารทอง - ประวัติผู้สร้าง กุมารทอง - รูปกุมารทอง - คลิป กุมารทอง - ตลาด บูชา กุมารทอง - กุมารทองเทพ - กุมารทองพราย - กุมารทองวัดสามง่าม - ตั้งชื่อ กุมารทอง -
ระบบแชทรูม เว็บกุมารทอง ต้องสมัครสมาชิกก่อน ถึงจะให้งานได้
ขึ้นข้างบน
กุมารทอง
กลับไปรายการกระดาน โพสต์

การจัดวาง พระพิฆเนศ ครับ

ผมบูชาพระพิฆเนศ ที่บ้านจัดแบบนี้ไม่แน่ใจว่าถูกต้องหรือไม่
ถามนอกเรื่องกุมารนิดนึงน่ะครับ​ การตั้งบูชาพระพิฆเนศ
ผมตั้งแบบนี้ถูกหรือเปล่าครับ เพราะฉากหลังเป็นรูปนายหลวง
สมควรหรือเปล่าครับ ต้องจัดลำดับยังไง หรืออย่างนี้ได้เลยครับ
ไฟล์แนบ: คุณควรที่จะ เข้าสู่ระบบ จึงจะสามารถดูรูปหรือไฟล์แนบนี้ได้ หรือหากยังไม่มีบัญชีก็ให้คลิก ลงทะเบียน ก่อน เพื่อจะสามารถใช้งานได้เต็มประสิทธิภาพ
อยากรวย... ก็ขยันเยอะๆแดกน้อยๆ ..อยากได้เมตตา..ก็อย่ากวนตีนใครเขา..อยากแครวคราด...ก็หลบส้นตีนให้ทัน.. สาธุ

ส่วนตัวแล้วจะจัดเทวรูปองค์พระพิคเณศวร์ ไว้กับเทวรูปตรีศักติกับตรีมูรติ

ส่วนพระบรมฉายาลักษณ์รูป จะนำไว้กับหิ้งองค์พระมหากษัตริย์.
น่ะห์ ณ กุมารทอง

ในใจคิด ตระหงิด ตระหงิด อยู่ว่ามันเหมาะสมหรือเปล่า
ก็ว่าจะเอารูปพระพุทธเจ้ามาไว้ที่ฉากหลังมากกว่า และให้รูปนายหลวง
ไว้อีกที่นึงเพื่อความเหมาะสม
อยากรวย... ก็ขยันเยอะๆแดกน้อยๆ ..อยากได้เมตตา..ก็อย่ากวนตีนใครเขา..อยากแครวคราด...ก็หลบส้นตีนให้ทัน.. สาธุ

อยากบูชาปางนอน ที่บ้านก็มีแต่ปางนั่งเหมือนกัน

ส่วนฉากหลังที่บ้าน จะเป็นองค์พระแม่ศรีมหากาลีเทวี.
น่ะห์ ณ กุมารทอง

ถ้าให้ดี สมควรมีพวกถั่วอยู่ด้วยครับ จะดีมากๆ

ตอบกลับ 5# Markzii

ไม่เอาครับ ผมไม่นิยมถั่ว ยิ่ง ถั่วดำ ไม่ชอบเลย (อิ อิ อย่าคิดมาก ล้อ เล่น )

ไม่มีปัญหา วางได้ครับ ในหลวงเราถือเป็นพระโพธิสัตย์ที่ยังมีชีวิต ให้เรายึดถือตามที่ยึดเหนี่ยวจิตใจ อย่ายึดถือตามสมณะศักดิ์
"จิตที่อบรมแล้วย่อมละราคะ ปัญญาที่อบรมแล้วย่อมละอวิชชา"

กลับไปรายการกระดาน