กุมารทอง - ชมรมคนรัก กุมารทอง - พูดคุยเรื่อง กุมารทอง - วิธีเลี้ยง กุมารทอง - คาถาบูชา กุมารทอง - เรื่องเล่า ประสบการณ์ กุมารทอง - ประวัติผู้สร้าง กุมารทอง - รูปกุมารทอง - คลิป กุมารทอง - ตลาด บูชา กุมารทอง - กุมารทองเทพ - กุมารทองพราย - กุมารทองวัดสามง่าม - ตั้งชื่อ กุมารทอง -
ระบบแชทรูม เว็บกุมารทอง ต้องสมัครสมาชิกก่อน ถึงจะให้งานได้
ขึ้นข้างบน
กลับไปรายการกระดาน โพสต์

เพิ่งได้ลูกมาสดๆร้อนๆ ที่แยกรัชดานี่เอง

เมิ่อคืนเราเดินไปที่ศาลพระพิฆเนศแยกรัชดา  เราก็ขนลุกเวลาเดินผ่านน้องกุมาร
ซึ่งที่นี่เรามาประจำอยู่แล้วค่ะ  
วันนี้ไม่รู้มีไรดลใจ เดินไปที่ศาลอีกรอบ ก็ขนลุกมาก  เลยแวะร้านขายน้องกุมาร
มีองค์ขาว ดำ นั่ง ยืน  ไว้จะขเจ้าของร้านถ่ายมาให้ดู น่ารักๆทั้งน้าน
ตอนแรกแวะร้านข้างๆ ไปดูพ่อแก่  แต่ราคาสูงมาก เลยเดินมาร้านข้างๆ
ถามราคาพ่อแก่ ถูกกว่า เลยคิดว่าคงขายไมาแพง
ร้านนี้ มีน้องกุมารเยอะมาก เราชอบองค์ดำนั่งตัวอ้วน เจ้าของร้านบอกว่า องค์ดำยืนเก่งนะ
ตามเก่ง   แต่ตาเราคอยจะหันไปหาลูกดำนั่งมากกว่า     ตอนแรกว่าจะแค่แวะ เพราะลูกหลานเต็มบ้าน
แต่มันขนลุกมากๆๆ  เจ้าของร้านบอกว่า หรือน้ององค์นั้นอยากไป  เราเลยลองหยิบมา
ขนลุกเกรียวทั้งเราทั้งเจ๊เลย   เจ๊แกว่า น้องอยากไปแน่แท้ เจ๊ขนลุก  เราก็เห็นขนแกลุกจริง
ทีนี้เราก็อยากพิสูจน์ เลยลองจับองค์ที่เจ๊ว่าเก่ง  เออแฮะ พอจับ เหมือนมีมือมาปัดออกเลย
เจ๊แกว่า องค์นี้ก็เก่งนะ เค้าชื่อนำโชค  เราอยากโชว์ลูกจัง น่ารักมาก
เป็นของศาลเลย
รักเด็กค่ะ!

กุมารจากศาลเลย

ขาแรงแท้.
น่ะห์ ณ กุมารทอง

ขอยลโฉมหน่อยจ้า + ร้านที่เช่าราคาไม่แพงด้วยน๊า
ถุงเงิน ถุงทอง พี่จุก พี่จันทิมา พี่คงทอง พี่พ่วงเพชร พี่ทองเพชร ธารทิพย์ เพชรพรหมคุณ ทรงฤทธิ์ บุญเพิ่ม พูนทรัพย์ ไข่นุ้ย ต๊ะเอ๋ อุลตร้า หนูเล็ก มณีจันทร์ ทรัพย์มงคล วรภพ ปพน

ตอบกลับ 1# kanni

อยากรู้จังร้านไหนอ่ะค่ะ

เพราะมีหลายร้านมาก มีโอกาศจะได้แวะไปดูบ้างอ่ะค่ะ
แล้วเจ้เจ้าของร้านเค้า จับพลังเด็กๆๆ ได้ใช้ป่ะค่ะ
katang

เดี๋ยวอีก 30 นาทีจะแวะไปชมบ้างครับ ไม่รู้ล่ะว่าร้านไหน แต่ขอไปชม ไปสัมผัสก่อนล่ะ อิ อิ...

คืออะไรค่ะกุมารจากศาล แล้วทำมัยไปอยู่ในร้านอ่ะ ไม่รู้จริงๆค่ะ

หมายเหตุ: กระทู้ถูกปิด เจ้าของถูกแบนหรือถูกลบ
ใหญ่ คนเดิม

อยู่ตรงไหนเอ่ย เผื่อจะแวะไปชมบ้าง งิงิ
Orn

ว้าว ต้องไปดูซะแล้ว อิอิ ใกล้ๆ นี่เอง
ธรรมะ คือ คำตอบของชีวิต

ร้านแรกทางขวามือค่ะ องค์ใหญ่ 999 น่ะค่ะ พอได้น้องมา มีลูกค้ามาเต็มเลย แถม คนที่จะมาหารตังอยู่ๆก็ไม่มาด้วยค่ะ

เดี๋ยวรอน้องออกไปก่อนเราจะอวดลูกนะคะ

อ้อ  วันนี้เราไปดูดวงมาล่ะ เป็นป้าดูไพ่ยิบซี สุดยอดด แกจับพลังลูกเราได้ด้วย วันนี้ฝนตก เราเอาลูกวางบนเก้าอี้ (เราใส่ลังไว้อ่ะ)มันมีน้ำสาดเล็กน้อย  ป้าหมอดูอยู่ๆก็กางร่มให้ ต่อมาแกบอกว่าไม่รู้ทำไม  กัวของเปียก  เราบอกว่านี่กุมาร เลยเอามาโชว
แกว่า เด็กคนนี้เก่งมาก หวงแม่ คอยปกป้องแม่  และนำโชคมาให้ แกก็ขอลูกเราให้ไปช่วยด้วย
แกมีเซ้นส์และดูแม่นมาก.......
รักเด็กค่ะ!

สถานที่ๆ จขกท.กล่าวถึงคือ สี่แยกรัชดา-ห้วยขวางครับ ติดสถานีรถไฟใต้ดินห้วยขวางเลยครับ
พอออกจากสถานีมาจะเจอ องค์พระพิฆคเณช เลยครับ แล้วตู้บูชาก็อยู่รายรอบใกล้ๆนั่นแหละครับ
แต่รอบข้างพวกหมอดูและมิชฉาชีพมีเยอะ ให้ระวังตัวด้วยครับ

สถานที่ๆ จขกท.กล่าวถึงคือ สี่แยกรัชดา-ห้วยขวางครับ ต ...
ต้นฉบับโพสโดย bluephenix เมื่อ 5/9/2012 22:51

เห็นด้วย

เกลียดพวกมิจฉาชีพมาก ๆ
น่ะห์ ณ กุมารทอง

นี่ค่ะ ลูกนำโชคตัวอ้วนกลม  ขนลุกตลอด  เราแค่ยกมือไหว้เจ้าที่
ไม่ได้จุดธูปเพราะฝนตกค่ะ  กลัวว่าลูกจะเข้าไม่ได้ แต้ขนลุกบริเวณศีรษะตลอด
เลยมั่นใจว่าลูกตามมาได้

ลูกเราน่ารักมะ
ไฟล์แนบ: คุณควรที่จะ เข้าสู่ระบบ จึงจะสามารถดูรูปหรือไฟล์แนบนี้ได้ หรือหากยังไม่มีบัญชีก็ให้คลิก ลงทะเบียน ก่อน เพื่อจะสามารถใช้งานได้เต็มประสิทธิภาพ
รักเด็กค่ะ!

อันนี้ไม่ใช่กุมาร แต่เป็นหลานชายเราเองอ่ะ อิอิ น่ารักมะ
ไฟล์แนบ: คุณควรที่จะ เข้าสู่ระบบ จึงจะสามารถดูรูปหรือไฟล์แนบนี้ได้ หรือหากยังไม่มีบัญชีก็ให้คลิก ลงทะเบียน ก่อน เพื่อจะสามารถใช้งานได้เต็มประสิทธิภาพ
รักเด็กค่ะ!

อันนี้ไม่ใช่กุมาร แต่เป็นหลานชายเราเองอ่ะ อิอิ น่าร ...
ต้นฉบับโพสโดย kanni เมื่อ 5/9/2012 23:52

น่ารักครับ

กลับไปรายการกระดาน