กุมารทอง - ชมรมคนรัก กุมารทอง - พูดคุยเรื่อง กุมารทอง - วิธีเลี้ยง กุมารทอง - คาถาบูชา กุมารทอง - เรื่องเล่า ประสบการณ์ กุมารทอง - ประวัติผู้สร้าง กุมารทอง - รูปกุมารทอง - คลิป กุมารทอง - ตลาด บูชา กุมารทอง - กุมารทองเทพ - กุมารทองพราย - กุมารทองวัดสามง่าม - ตั้งชื่อ กุมารทอง -
ระบบแชทรูม เว็บกุมารทอง ต้องสมัครสมาชิกก่อน ถึงจะให้งานได้
ขึ้นข้างบน
กลับไปรายการกระดาน โพสต์

จะเป็นไรมั้ย ?

ขอตั้งหัวกระทู้แบบปริศนาหน่อยนะค๊ะ อยากจะทราบว่าถ้าเราเคยทำแท้งมาก่อนถ้าเราเลี้ยงกุมารทองจะมีปัญหามั้ยค๊ะ คือกัวว่าเหมือนปกติจะทำบุญใส่บาตรให้ลูกแท้งประจำแล้วเหมือนถ้าเราเลี้ยงกุมารทองด้วยจะแย่งบุญที่ทำรึป่าวค๊ะ เท่าที่เข้าใจส่วนตัวกุมมารทองเป็นวิญญาณต้องการบุญแต่ปกติเป็นคนทำบุญใส่บาตรแต่ไม่ทุกวันค๊ะ จะเป็นอะไรมั้ย รบกวนพี่ ๆ ตอบด้วยนะค๊ะ คิดจะเช่าของวัดคันลันค๊ะไม่รู้จะทันมั้ย ขอบคุนมากค๊ะ

ตามความเข้าใจของพี่นะคะ เวลาเราทำบุญเราอุทิศให้ลูกที่แท้งไปแล้วก็ให้กุมารด้วยเค้าก็ได้รับเท่าๆกันนะคะ
Discuz

เวลาทำบุญสังฆทาน กรวดน้ำ หรือบริจาค ก็อย่าลืมอุทิศให้ทั้งลูกของเราและกุมารด้วย
จะได้บุญเท่าเทียมกัน :)

ตามความเข้าใจของพี่นะคะ เวลาเราทำบุญเราอุทิศให้ลูก ...
ต้นฉบับโพสโดย พอล เมื่อ 24/4/2013 18:19

ก็คิดแบบนั่นเหมือนกันค๊ะ คงต้องแบ่ง ๆ กันไป

เวลาทำบุญสังฆทาน กรวดน้ำ หรือบริจาค ก็อย่าลืมอุทิศใ ...
ต้นฉบับโพสโดย segameza555 เมื่อ 24/4/2013 19:50

ค๊า แต่ไม่รู้ว่าน้องเค้าจะอยากมาอยู่กับเรามั้ย

เท่าที่เคยอ่านมาก็จะได้เท่ากันนะถ้าอุทิศให้ เช่น ทำ1บาทก็ได้กันคนละ1บาทเช่นกัน
น่าจะใช่นะเท่าที่จำได้
ziazia

เรียกจิตเด็กที่ทำแท้งมาเป็นกุมาร

ทำบุญด้วยใจบริสุทธิ์ ได้รับเหมือนกันหมดครับ ไม่ต้องไปคิดมากหรอก

ไม่งั้นคนที่เลี้ยงกุมารเป็นร้อยเป็นพัน ก็แย่นะสิ

อย่าคิดมากครับ

เท่าที่เคยอ่านมาก็จะได้เท่ากันนะถ้าอุทิศให้ เช่น ทำ ...
ต้นฉบับโพสโดย Sia เมื่อ 24/4/2013 21:23

ชอบคุนนะค๊ะ สบายใจขึ้นมาบ้างแล้ว

เรียกจิตเด็กที่ทำแท้งมาเป็นกุมาร
ต้นฉบับโพสโดย mosrobot เมื่อ 24/4/2013 21:53

มันจะดีหรอค๊ะ เคยไปถามพระอาจารย์แกบอกอย่าทำเลย แค่นี้เค้าก็อาฆาตมากแล้ว

ทำบุญด้วยใจบริสุทธิ์ ได้รับเหมือนกันหมดครับ ไม่ต้อง ...
ต้นฉบับโพสโดย katrios13 เมื่อ 24/4/2013 23:01

ค๊ะ ขอบคุนมากนะค๊ะ

กลับไปรายการกระดาน