กุมารทอง - ชมรมคนรัก กุมารทอง - พูดคุยเรื่อง กุมารทอง - วิธีเลี้ยง กุมารทอง - คาถาบูชา กุมารทอง - เรื่องเล่า ประสบการณ์ กุมารทอง - ประวัติผู้สร้าง กุมารทอง - รูปกุมารทอง - คลิป กุมารทอง - ตลาด บูชา กุมารทอง - กุมารทองเทพ - กุมารทองพราย - กุมารทองวัดสามง่าม - ตั้งชื่อ กุมารทอง -
ระบบแชทรูม เว็บกุมารทอง ต้องสมัครสมาชิกก่อน ถึงจะให้งานได้
ขึ้นข้างบน
กุมารทอง
กลับไปรายการกระดาน โพสต์
อยากได้แบบกึ่งเทพกึ่งพรายจังเลยครับ
ลิขิตฟ้า หรือ จะสู้มานะตน

อยากได้แบบกึ่งเทพกึ่งพรายจังเลยครับ ...
ต้นฉบับโพสโดย marudach เมื่อ 16/11/2011 12:43

กึ่งเทพกึ่งพลาย หลวงปู่แย้มวัดสามง่ามครับ ลองดูนะครับ มีคนบอกผมมาแบบนั้น ผมเลยบูชามาหนึ่งองค์
ความรู้ยังน้อย ด้อยการศึกษา

มือใหม่หัดเลียงครับตอนนี้มีกุมารเทพอยู่6ตนลูกกลอกแมวอีก1ตัวฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

กำลังหักเลี้ยงกุมารค่ะ ได้มาโดยความไม่ตั้งใจเท่าไหร่  ก็เลยงง  แล้วมีสมาชิกท่านไหนที่คุยเรื่องราวเกี่ยวกับกุมารได้ จะรบกวนสอบถามรายละเอียดหน่อยค่ะ  หรือ โพสถ์มาช่วยตอบข้อสงสัยหน่อยนะคะ
1. ทำไมคนที่ไม่เคยเลี้ยงกุมารเลย อยู่ ๆ ก็มีกุมารอยู่กับตัวเอง เข้ามาแฟงในร่างกาย แล้วกุมารนั้นเป็นใครจะรู้ได้ยังไงค่ะ
2. สำหรับคนที่เคยทำแท้งมา เขาจะมีเด็กตาม แล้วเขาจะเอาลูกตัวเองมาทำเป็นกุมารได้ไหมค่ะ
3. ไม่รู้ว่าทำไมมีเด็กมาอยู่ด้วยเยอะแยะมากมาย แล้วเราจะทำยังไงดีค่ะ เพราะตอนนี้ไม่รู้จะทำยังไงจริง ๆ
4. แล้วจะช่วยยังไงให้พวกเขาไปเกิดได้ นอกจากการทำบุญให้มากๆ แล้วต้องทำไรอีกไหมคะ
5. ถ้าเรามีกุมารมาอยู่เยอะ ๆ สื่อสารกับกุมารได้ เราจะต้องทำยังไงค่ะ (ทั้งของตัวเองและของผู้อื่น)

งง

สนใจอยากจะเลี้ยงนะคะ แต่ตอนนี้เป็น นักศึกษาอยู่ ไม่ทราบว่าจะเลี้ยงได้ไม๊ อีกอย่างนึงคือ แฟนมีกุมารดูแลอยู่ แต่ไม่ใช่ของแฟนนะคะ ของแม่แฟน ให้คำแนะนำทีค่ะ

พร้อมที่จะดูแลก็เลี้ยงได้ครับ ส่วนเรื่องที่แผนมีกุมารไม่น่าจะเป็นปัญหานะครับ ก็บอกว่าให้เป็น้พื่อนกัน อบ่าทะเลาะกัน และให้ช่วยทำงาน อะไรประมาณนี้อ่ะครับ

อยากเลี้ยงสักคนครับ เลยเข้ามาขอศึกษาข้อมูลก่อน ตั้งใจว่าจะไปวัดสามง่ามของหลวงพ่อแย้มครับ ....
รักที่สุดคือในหลวง หวงที่สุดคือแผ่นดิน

สายพรายต้องเซ่นทุกวันมั้ยค่ะ นู๋เซ่นมา2วันแล้วงะ หรือต้องบอกเค้าว่าเราจะเซ่นวันไหนบ้าง
หากปรารถนาดอกกุหลาบ
ก็จงยอมรับหนามของมันด้วย

แล้วแต่เราจะบอกกับเค้าคับว่าจะเว่นในวันไหน และวันนั้นต้องเซ่นจริงๆครับ อย่าให้ขาด

สมาชิกใหม่นะครับคือค่อนข้างงงกับสายกี่งเทพกี่งพรายเนี้ยเราต้องเลี้ยงดูเขาปบบไหนอะครับแบบพรายเลยหรือเทพเลย
จุดะูปกี่ดอก1หรือ3(ไม่รู้เป็นคำถามที่สิ้นคิดไปไหมแต่มันไม่เข้าใจจริงๆขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยถ้ามันสิ้นคิดนะครับ)อยากรู้มากครับวานผู้รู้นิดนะครับอยากเป้นคุณพ่อที่ดีนะครับ

ตอบกลับ 146# kyotokung

กึ่งเทพกึ่งพราย จุด3 ดอกครับ แต่ถ้าบ้านนายเลี้ยงกุมารไว้หลายตนหรือหลายสำนัก แนะนำว่า จุด 9 ดอกนะครับ

ความรู้ใหม่ๆคะ
http://www.facebook.com/#!/profile.php?id=100003398089121&sk=wall

ตอบกลับ 147# pukgunner

ขอบคุณครับจะปฏิบัติตามอย่างเคร่งครัดครับ

ขอบคุณมากๆคะ
โมจิ

ขอบคุณคับ
ตามหาฝัน สู้คับ

กลับไปรายการกระดาน