กุมารทอง - ชมรมคนรัก กุมารทอง - พูดคุยเรื่อง กุมารทอง - วิธีเลี้ยง กุมารทอง - คาถาบูชา กุมารทอง - เรื่องเล่า ประสบการณ์ กุมารทอง - ประวัติผู้สร้าง กุมารทอง - รูปกุมารทอง - คลิป กุมารทอง - ตลาด บูชา กุมารทอง - กุมารทองเทพ - กุมารทองพราย - กุมารทองวัดสามง่าม - ตั้งชื่อ กุมารทอง -
ระบบแชทรูม เว็บกุมารทอง ต้องสมัครสมาชิกก่อน ถึงจะให้งานได้
ขึ้นข้างบน
กุมารทอง
กลับไปรายการกระดาน โพสต์

พระคาถาอิติปิโสถอยหลัง

" ติวาคะภะ โธพุทนังสา นุสมะวะเทถา สัตถิระ สามะทัมสะริปุโรตะ นุตอะทูวิ กะโลโตคะสุโนปันสัม ณะระจะชา วิโทพุธสัมมา สัมหังระ อะวาคะภะ โสปิติอิ ฯ "

พระคาถาอิติปิโสถอยหลังเป็นหนึ่งในพระคาถาจากบทอิติปิโสธงชัย ตำรับ พระพุทธวิถีนายก(หลวงปู่บุญ วัดกลางบางแก้ว)
ในตอนนี้เกจิที่มีชื่อเสียงและได้รับการยอมรับของในวัตถุมงคลที่มีการทำหรือปลุกเสก แบบเดินหน้าถอยหลังมี 2 ท่านครับ
1 หลวงพ่อเดิม วัดหนองโพธิ์
2 หลวงปู่บุญ วัดกลางบางแก้ว
เนื่องจากการปลุกเสกต้องท่องคาถาเดินหน้า และถอยหลังด้วย
ทางสายหลวงพ่อเดิมจะเรียกเพชรหลีกเพชรกลับ ทางสายหลวงปู่บุญจะเรียกสะดุ้งกลับ
โดยพระเครื่องหรือรูปถ่ายที่ทำการปลุกเสกนั้นจะเป็นแบบกลับข้าง(จุดสังเกตุ)

หนึ่งในคาถาการสวดแบบถอยหลังที่นิยมมากที่สุดบทหนึ่งคืออิติปิโสถอยหลัง ผมคงไม่กล่าวถืออุปเท่ห์การใช้นะครับ

หมายเหตุ: กระทู้ถูกปิด เจ้าของถูกแบนหรือถูกลบ
อ่านของคุณ(เซ็นเซอร์)  ยิ่งฮากว่า

กลับไปรายการกระดาน