กุมารทอง - ชมรมคนรัก กุมารทอง - พูดคุยเรื่อง กุมารทอง - วิธีเลี้ยง กุมารทอง - คาถาบูชา กุมารทอง - เรื่องเล่า ประสบการณ์ กุมารทอง - ประวัติผู้สร้าง กุมารทอง - รูปกุมารทอง - คลิป กุมารทอง - ตลาด บูชา กุมารทอง - กุมารทองเทพ - กุมารทองพราย - กุมารทองวัดสามง่าม - ตั้งชื่อ กุมารทอง -
ระบบแชทรูม เว็บกุมารทอง ต้องสมัครสมาชิกก่อน ถึงจะให้งานได้
ขึ้นข้างบน
กุมารทอง
กลับไปรายการกระดาน โพสต์

คาถาเบิกเนตร

สหัสสะเนตโต เทวินโท ทิพพะจักขุง วิโสทายิ

คาถาเบิกเนตร พระคาถาเบิกเนตร บทนี้ มีประสิทธิภาพมากมายหลายสถาน คาถาเบิกเนตร ใช้เบิกเนตรพระพุทธรูปที่สร้างหรือหล่อใหม่ก็ได้ หรือรูปปั้นต่าง ๆ ไม่ว่าจะเป็นเทพ หรืออะไรก็ได้ทุก ๆ อย่าง ใช้พระคาถาบทนี้ เสกสุรา หรือเสกน้ำ พ่นตาแดงตาเจ็บก็ดีนักแล หรือจะใช้คาถาเบิกเนตร กับร่างทรง ร่างเทพใหม่ ๆ ในการเบิกเนตรเบิกทวาร เปิดพระโอษฐ์ ก็ใช้ได้ดียิ่ง
"สพฺพทานํ ธมฺมทานํ ชินาติ" การให้ธรรมะชนะการให้ทั้งปวง

ถ้าใช้เบิกเนตรเองที่บ้าน  มีคุณ หรือโทษอย่างไรมั้ง

แล้วอุปกรณ์มีอะไรบ้างครับ

ดีดี
พ่อกูคือ หนุมาน

ขอบคุนครับ
รักกุมารทอง

ใช่ครับมีคุณมีโทษอย่างรัยมั๊งครับ
รักกุมารทอง

ขอบคุณ ค่ะ สั้นดี จำง่าย แล้วต้องทำที่ไหน เหรอ ค่ะ หรือว่าตามสะดวก ค่ะ
ชีวิต คือ ละครฉากหนึ่ง จะมีคุณค่าหรือไม่ เรื่องนี้ขึ้นอยู่กับความดี

มีโทษอ่ะเป่าอยากรู้อ่ะ
•ูJ h a J a•

อยากรู้ ว่า้เบิกเนตรเพื่ออะไรครับ
ทำดีได้ดี สาธุ

จาได้มองเห็นไง เอิ๊ก!!!!

อยากรู้ ว่า้เบิกเนตรเพื่ออะไรครับ
ต้นฉบับโพสโดย demonmanx เมื่อ 8/5/2011 23:45

กรณีเราเช่าบูชา พระพุทธหรือรูปปั้นเทพต่างๆตามร้านมา หรืออย่างเช่นตามวัดราชนัดดามา อะไรประมาณนั้น ต้องมาทำพิธีเบิกเนตรให้แก่รูปปั้นนั้นๆครับ ให้มีจิตขึ้นมาครับ

ของอย่างนี้จริงๆมีครูอยู่แล้วครับ หากให้ผู้ที่มีวิชาอาคม หรือผู้ที่มีจิตนิ่งพอ สมาธิแก่กล้าพอก็สามารถทำได้ไม่ยากครับ

ผมเคยซื้อครุฑที่แกะสลักจากหนังวัวมาครับ งานฉลุจากทางใต้ นำไปให้พระอาจารย์เบิกเนตร ท่านทำให้แป๊บเดียว ไม่ได้มีพิธีรีตองอะไร ส่งมาให้นี่รู้สึกได้เลย ร้อนวูบๆ

ท่านบอกของอย่างนี้มีครูอยู่แล้ว ซี้ซั้วทำมาไม่สำเร็จหรอก เอามาปลุกแป๊บเดียวก็มาแล้ว

(ความรู้ส่วนตัว เป็นวิทยาทานครับ ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยครับ)
[บูชาด้วยใจรัก]

ตอบกลับ 10# Jirawat

ขอบคุณมาก ๆ เลยคร๊าบ สำหรับความรู้ ขอถามอีกนิดนึง แล้วสำหรับการเบิกเนตรกับคนนี่เค้าทำกับเพื่อให้เห็นกุมาร ผี อะำไรทำนองนี้รึุป่าวครับ
ทำดีได้ดี สาธุ

ถ้าเป็นทำนองนั้นผมไม่มีความรู้ครับ ต้องขอโทษด้วย เคยได้ยินนะเรื่องเปิดสัมผัส เปิดตาที่สาม แต่คุณอย่าลืมนะ คุณเปิดประตูจักขุเพื่ออยากเห็นกุมารของคุณซึ่งเป็นวิญญาณ แล้วรอบๆตัวหรือสถานที่ต่างๆที่คุณไปล่ะ............
[บูชาด้วยใจรัก]

ทำเองได้ด้วยหรอเนี่ย

ของเตือนนะครับ ต่อให้พวกคุณรู้ คาถาตามหนังสือ ร้อยแปดพันคาถา หากมีได้มีการบรวงสรวงหรือบูชาครู ไหว้ครู ทุกอย่างคือ ศูนย์ อ่อ(อย่าคิดว่าเป็นของเล่นนะครับ คาถาทุกบท มนต์ทุกพระเวทย์ มีครูคอยรักษา ระวังจะผิดครูกันนะครับ!!!~) ^^
ไทยนี้รักสงบ

ครับ น่าลองดู แต่จะผิดอย่างที่ท่านหลายๆๆคนว่าหรือเปล่า น่ะครับ
D-dach

กลับไปรายการกระดาน