กุมารทอง - ชมรมคนรัก กุมารทอง - พูดคุยเรื่อง กุมารทอง - วิธีเลี้ยง กุมารทอง - คาถาบูชา กุมารทอง - เรื่องเล่า ประสบการณ์ กุมารทอง - ประวัติผู้สร้าง กุมารทอง - รูปกุมารทอง - คลิป กุมารทอง - ตลาด บูชา กุมารทอง - กุมารทองเทพ - กุมารทองพราย - กุมารทองวัดสามง่าม - ตั้งชื่อ กุมารทอง -
ระบบแชทรูม เว็บกุมารทอง ต้องสมัครสมาชิกก่อน ถึงจะให้งานได้
ขึ้นข้างบน
กุมารทอง
กลับไปรายการกระดาน โพสต์

ทำไม กุมารเทพส่วนมากถึงเงียบ

เพราะทำไมหรอ กุมารเทพถึงเงียบ

ท่านเป็นเทวดา ท่านก็จะมีงานทำอยู่ข้างบนบ้างครับ
ท่านก็จะแบ่งจิตมาช่วยคุ้มครองเราอีกส่วน จิตอีกส่วนก็จะทำงานอยู่ข้างขน

ท่านเป็นเทวดาก็จะมีอุเบกขา ซึ่งต่างจากกุมารพราย  (อุเบกขา คือ ว่างเฉย)
กุมารพรายก็ไม่ได้มีงานทำเหมือนกุมารเทพครับ
ซึ่งคอยคุ้มครองครับ กับคอยกิน แบร่ๆๆๆ

บางทีเราทำอะไร กุมารก็จะดูเราอยู่เสมอ บางทีท่านก็วางเฉยไม่ช่วยบ้าง
ถึงช่วยก็ช่วยน้อย นอกจากเรามีอะไรไม่มีมาทำเรา ท่านก็จะช่วยคุ้มกันเราไว้

บางทีที่ท่านออกมาแสดงตัวให้เห็นบ้าง ท่านก็อาจจะว่างจากงานข้างบน
มาเล่นกับเราบ้าง

อื่อ เข้าใจแล้วววว

เสริมหน่อย
กุมารเทพท่านมีวิมาน การที่ท่านจะแบ่งญาณมาช่วยเหลือผู้คนนั้นได้ คนๆนั้นก้อต้องมีบุญกุศล บารมีในบางส่วน อีกอย่างคือเทพจะมีกายที่ละเอียดกว่าพราย เพราะว่าพรายมีกายหยาบจึงทำให้เราสามาถสื่อสารกับพรายได้ง่ายกว่า ส่วนกุมารพรายหรือลูกกรอกไม่มีวิมานเหมือนเทพ เค้าจะอยู่กับเราตลอด เวลาขอจึงง่ายเพราะสื่อสารได้โดยตรง แต่การที่จะช่วยได้หรือไม่ได้ นั่นขึ้นอยู่กับเรา เพราะไม่สามารถช่วยได้เกินกรรมที่มี นี่เป็นเหตุผลว่าทำไมต้องรักษาศีล ทำบุญแผ่เมตตาให้เจ้ากรรมนายเวร  เพื่อลดวิบากกรรม ยังไงล่ะ คราวนี้ขออะไรลูกก็ช่วยได้อย่างเต็มที่
กลับมาแล้ว มีหน้าที่ภาระอันยิ่งใหญ่รออยู่

สุโค่ยยยยยยยยยยยยยยยย

แต๊งกิ้วหลาย

เปนอย่างงี้นี่เอง

ใครมีคำแนะนำดี ๆ  ขอหน่อยยะครับ  หรือจะแอดมาที่เมล์ nong.nai.za@hotmail.com
บ่เลากิ๋นข้าวลำ

beamthaimusic@hotmail.com

แอดมาได้เลยครับ
พอจะมีความรู้ที่จะตอบให้

ถ้ามีอะไรเพิ่มเติม

จะเอามาลงอีกนะครับ

คุณเชอรี่พูดถูกจ้า

ขอบคุณมากครับ
อย่าคิดมาก พรุ่งนี้ก็เช้าแล้ว

เลี้ยงลูกกรอก ตนนึง เลี้ยงกุมารเทพกึ่งพลายตนนึง เลี้ยงกุมารเทพ3ตน  เงียบเหมือนกันเลยค่ะ  ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยง่ะ ช่วยตอบหน่อยได้มั้ยคะ
[url][/url]