กุมารทอง - ชมรมคนรัก กุมารทอง - พูดคุยเรื่อง กุมารทอง - วิธีเลี้ยง กุมารทอง - คาถาบูชา กุมารทอง - เรื่องเล่า ประสบการณ์ กุมารทอง - ประวัติผู้สร้าง กุมารทอง - รูปกุมารทอง - คลิป กุมารทอง - ตลาด บูชา กุมารทอง - กุมารทองเทพ - กุมารทองพราย - กุมารทองวัดสามง่าม - ตั้งชื่อ กุมารทอง -
ระบบแชทรูม เว็บกุมารทอง ต้องสมัครสมาชิกก่อน ถึงจะให้งานได้
ขึ้นข้างบน
กลับไปรายการกระดาน โพสต์

จะมีลูกยาก

มีคนบอกว่าเลี้ยงกุมารจะทำให้มีลูกยากหรืออาจจะไม่มีเลยจริงป่าวคับ

บ่างคนก็บอกว่าเลี้ยงกุมารจะมีลูกง่าย     อันไหนจริงกันแน่คับ

จะสับสนทำไมครับ เมื่อคิดจะมีต้องสงสัย หรอ
การไม่ทำจริง เป็นเหตุให้ไม่เกิดผล
เมื่อไม่เกิดผลก็ย่อมเกิดสนิมขึ้นในใจ คือ ความเบื่อหน่าย

ไม่ข้องเกี่ยวกันเลย
แล้วแต่เวรแต่กรรมของแต่ละคน

พี่บอยพูดถูกต้องนะคร้าบ
อะไรกันนักหนา

5555555
ไม่เห็นเกี่ยวดูอย่างเว็บมาสเตอร์(พี่เก่ง)สิค่ะ
ขยันๆเข้าเดี๋ยวก็มาเอง เหละ 555555
บุคคลอาจเปลี่ยนแปลงได้..แต่คำสอนของพระพุทธเจ้าไม่เปลี่ยนแปลง

ตอบกลับ 5# numod

เห็นด้วยยย  อิอิ

งึมๆๆๆๆ ไม่น่าเกี่ยว

ตอบกลับ  numod

เห็นด้วยยย  อิอิ
ต้นฉบับโพสโดย ไฟฟ้า เมื่อ 23/10/2010 08:12

พี่เอกก็ขยันๆเข้านะค่ะ จะได้มีเร็วๆ อิๆๆๆๆๆๆ
บุคคลอาจเปลี่ยนแปลงได้..แต่คำสอนของพระพุทธเจ้าไม่เปลี่ยนแปลง

พี่เอกก็ขยันๆเข้านะค่ะ จะได้มีเร็วๆ อิๆๆๆๆๆๆ ...
ต้นฉบับโพสโดย numod เมื่อ 23/10/2010 09:11

โอ้วแรงค่ะพี่มด555
ฟ้าหลังฝน...ย่อมสวยงามเสมอ

ถ้า พ่อพันธ์ กับ แม่พันธ์ พร้อม ก็ ผสมกันได้ เรยค่ะ รีบ ๆ ปั้มเข้านะค่ะ

ตอบกลับ 1# bank001

ไม่เกี่ยวกันครับ พระพุทธองค์ท่านตรัสไว้ว่าการที่วิญญาณจะมาเกิดจะมาเกิดได้ต้องมีหลักสามประการ
1 ต้องมีฝ่ายหญิง ชาย
2 ต้องมีการปฏิสนธิ
3 วิญญาณที่มาเกิดต้องเคยมีความสัมพันธ์กับทางใครคนหนึ่งและมีบุญวาสนาพอที่จะมาเกิดเป็นมนุษย์
ฉะนั้นการเลี้ยวกุมารไม่มีผลทำให้มีลูกยากหรอกครับเพียงแต่อาจจะเขินๆบ้างเนอะ
เบญจชาติ

ผมยังโสด....

ตอบไม่ได้อ่าา.....

ผมยังโสด....

ตอบไม่ได้อ่าา.....
ต้นฉบับโพสโดย beeigee เมื่อ 23-10-2010 10:40

ส่วนผมยัง สด 555
"จิตที่อบรมแล้วย่อมละราคะ ปัญญาที่อบรมแล้วย่อมละอวิชชา"

55555 เชื่อมะว่าผมเลี้ยงกุมารได้ไม่นาน ผมมีลูกเลย
"สพฺพทานํ ธมฺมทานํ ชินาติ" การให้ธรรมะชนะการให้ทั้งปวง

5555555
ไม่เห็นเกี่ยวดูอย่างเว็บมาสเตอร์(พี่เก่ง)สิค่ะ
...
ต้นฉบับโพสโดย numod เมื่อ 23-10-2010 07:16

ขยันยังไง อยากรู้ อิๆ

กลับไปรายการกระดาน