กุมารทอง - ชมรมคนรัก กุมารทอง - พูดคุยเรื่อง กุมารทอง - วิธีเลี้ยง กุมารทอง - คาถาบูชา กุมารทอง - เรื่องเล่า ประสบการณ์ กุมารทอง - ประวัติผู้สร้าง กุมารทอง - รูปกุมารทอง - คลิป กุมารทอง - ตลาด บูชา กุมารทอง - กุมารทองเทพ - กุมารทองพราย - กุมารทองวัดสามง่าม - ตั้งชื่อ กุมารทอง -
ระบบแชทรูม เว็บกุมารทอง ต้องสมัครสมาชิกก่อน ถึงจะให้งานได้
ขึ้นข้างบน
กลับไปรายการกระดาน โพสต์

ทำไงดีค่ะ พี่จุกกุมารทองหายไปค่ะ

วันนี้ไปทำงาน ตอนเช้าจึงเชิญพี่จุกไปด้วยโดยใส่ในกระเป๋า พอถึงรถเปิดเอาเงินก็ยังเห็นอยู่ แต่พอถึงที่ทำงานดันหาไม่เจอ แบบนี้แสดงว่าเราเลี้ยงพี่เค้าไปดีหรอค่ะ พี่เค้าจึงได้ไปจากเรา แล้วควรทำยังไงดี พอมีทางไหมค่ะที่พี่จุกกุมารของเราจะกลับมาหาเราค่ะ (ช่วยด้วยนะค่ะ)
*-* อะไรก็ไม่สำคัญ เท่ากับความจริงใจที่มีให้กัน  *-*

ง่ะ ไหงเป็นแบบนี้

ช่วงนี้มีคนทำกุมารทองหายเยอะจัง

เดียวรอพี่ๆมาตอบนะครับผม หรือไม่รองหาในกระทู้เก่าๆดูนะคับ ถ้าจำไม่ผิด เหมือนจะมีคนทำหายแล้วมาโพสครับ
คนรักเว็บกุมารทอง.คอม

ต้องจ้างองค์คารักษ์มาเผ้ากุมารหายบ่อยมาก

เช่าใหม่ครับ ไม่มีไรหรอก
ผมมี3องค์
คือพระพุทธองค์ พระธรรม พระสงฆ์

ผมขอแนะนำคับว่าปล่อยวางเถอะคับ เมื่อหุ่นนี้หายไป เราก็ไปเช่าหุ่นใหม่มาคับ ได้ช่วยทางวัดด้วยคับ  เพราะเท่าที่ได้ยินได้ฟังมานั้น พี่จุกแบ่งญาณมาคับ ไม่ว่าหุ่นไหนๆๆก็ดวงจิตของพี่จุกหมดคับผม จึงไม่มีปัญหา สำหรับหุ่นคับ
150 ไบต์ สำหรับส่วนนี้
กำหนดโค๊ด Discuz! ด้วยตนเอง

หมายเหตุ: กระทู้ถูกปิด เจ้าของถูกแบนหรือถูกลบ
ความรู้ท่วมหัว...

คราวนี้ก็บูชามาหลายๆองค์เลยนะ

ง่ะ หายกันบ่อยเกิ๊น
MDCR009

แล้วแบบนี้เคยมีคนหาเจอไหมค่ะ แล้วทำไมถึงหายค่ะเพราะตอนแรกที่ออกจากบ้านเราก็ยังเห็นแต่พอถึงที่ทำงานดันหายซักได้ หมายถึงอะไรค่ะ ช่วยบอกหน่อยค่ะ
*-* อะไรก็ไม่สำคัญ เท่ากับความจริงใจที่มีให้กัน  *-*

แบบนี้เราควรทำไงดี และมีคนเคยเจอไหมค่ะ

ตอบกลับ 5# pantasre

เป็นยังไงค่ะ

หากอธิฐานเรียกเขา
แล้วเขาไม่กลับมา
หากเรามัวแต่นั่งวิตก มันเป็นเหตุให้เกิดทุกข์เปล่าๆ
ก็บูชาใหม่เถอะครับ
ถือว่าเป็นการช่วยนำปัจจัยถวายวัด ได้บุญด้วย

ตอบกลับ 12# SS.BOY

ขอบคุณค่ะ

หมายเหตุ: กระทู้ถูกปิด เจ้าของถูกแบนหรือถูกลบ
ขอbye

กลับไปรายการกระดาน