กุมารทอง - ชมรมคนรัก กุมารทอง - พูดคุยเรื่อง กุมารทอง - วิธีเลี้ยง กุมารทอง - คาถาบูชา กุมารทอง - เรื่องเล่า ประสบการณ์ กุมารทอง - ประวัติผู้สร้าง กุมารทอง - รูปกุมารทอง - คลิป กุมารทอง - ตลาด บูชา กุมารทอง - กุมารทองเทพ - กุมารทองพราย - กุมารทองวัดสามง่าม - ตั้งชื่อ กุมารทอง -
ระบบแชทรูม เว็บกุมารทอง ต้องสมัครสมาชิกก่อน ถึงจะให้งานได้
ขึ้นข้างบน
กลับไปรายการกระดาน โพสต์

มาเล่าเรื่องรักยมให้หวย

วันเด็กเดือนที่แล้ว ไปเช่ารักยมวัดช่องแสมสารมาสองขวด พร้อมพระพุทธรูปขนาดบูชา กลับมาถึงบ้านก้อปกติไม่มีไรน่าตื่นเต้น
พอวันที่15 ตอนค่ำ อยู่ดีดีมันกระเด็นตกแตกไปขวดนึง ในตัวรักยมมีเลข 7 กับ 6 พอวคืนวันนั้นก้อบอกพวกเพื่อนให้ไปซื้อหวย 76 67
วันที่หวยออก บอกแม่ให้ซื้อหวย บอกใครก้อไม่มีใครสนใจ แอบมาจดเลขไว้ พอสี่โมง ปรากฏว่าหวยออก 76 เลยเศร้าไปตามๆกัน มาบอกหวยขนาดนี้แล้ว ยังไม่มีใครมีดวงเลย เฮ้อ บุญมีแต่กรรมบัง
กลับมาแล้ว มีหน้าที่ภาระอันยิ่งใหญ่รออยู่

กำจิงๆๆอ่ะ คราวหน้าครูบาเสน่ห์มา....
จะไม่ให้ครัยพูดแร่ะ ดูด้วยตาตะเอง...
อิอิ
เหตุและผลของเวลาเปลี่ยนแปลงโลกให้เป็นไป แล้วนับประสาอะไรกับใจคน...

เออ รี่ๆๆๆๆๆ
เล่าเรื่องกุมารทองในน้ำมันที่ส่งไปให้ด้วยนะคะ...
รอฟังอยู่ค่า
เหตุและผลของเวลาเปลี่ยนแปลงโลกให้เป็นไป แล้วนับประสาอะไรกับใจคน...

อยากให้ลูกรักยม ของผมมาบอกมั่งจังเลย

แต่สงสัยยังไม่ทันได้บอก คงต้องจากกัน(แฟนที่บ้านกลัวมากๆ)

เซ็งเลย

มัยอ่ะ...
แล้ววทำยังงัยกะรักยมต่อล่ะ เค้ากลัวเรื่องอารายคะ

ว้า...สงสารจังรักยม
ส่งมาๆๆๆ

ส่งมาให้ผมก็ได้ ถ้าเชื่อใจผม
ผมมี3องค์
คือพระพุทธองค์ พระธรรม พระสงฆ์

เอามันมาปลุกใหม่อิกรอบ ลอยอยู่ในน้ำมันจันทร์อย่างมีความสุข อิอิ
กลับมาแล้ว มีหน้าที่ภาระอันยิ่งใหญ่รออยู่

ปลุกใหม่ยังไงหรอครับ  แหะๆอยากรู้วิธี

ผมรู้วิธีปลุกครับ ... คือ 1.ต้องรู้ชื่อก่อน  2.เรียกชื่อดังๆ  3.ถ้ายังไม่ตื่นให้เขย่าตัว  ถ้ามากว่า 3 ขั้นตอนนี้ยังไม่ตื่น ก็ส่งคืนวัดได้เลยครับ

ปลุกใหม่ยังไงหรอครับ  แหะๆอยากรู้วิธี ...
ต้นฉบับโพสโดย ming เมื่อ 29/4/2010 17:23

ผมรู้วิธีปลุกครับ ... คือ 1.ต้องรู้ชื่อก่อน  2.เรียกชื่อดังๆ  3.ถ้ายังไม่ตื่นให้เขย่าตัว  ถ้ามาก ว่า 3 ขั้นตอนนี้ยังไม่ตื่น ก็ส่งคืนวัดได้เลยครับ

ปลุกแบบนี้จิรงๆเหรอค่ะ ปลุกรักยมหรือว่าปลุกคน
บุคคลอาจเปลี่ยนแปลงได้..แต่คำสอนของพระพุทธเจ้าไม่เปลี่ยนแปลง

5555555555555

อากงหนูเคยเลี้ยงนะคะเนี่ย

เสียดายจังเลยค่ะ

ปลุกคนมากกว่า

กลับไปรายการกระดาน