กุมารทอง - ชมรมคนรัก กุมารทอง - พูดคุยเรื่อง กุมารทอง - วิธีเลี้ยง กุมารทอง - คาถาบูชา กุมารทอง - เรื่องเล่า ประสบการณ์ กุมารทอง - ประวัติผู้สร้าง กุมารทอง - รูปกุมารทอง - คลิป กุมารทอง - ตลาด บูชา กุมารทอง - กุมารทองเทพ - กุมารทองพราย - กุมารทองวัดสามง่าม - ตั้งชื่อ กุมารทอง -
ระบบแชทรูม เว็บกุมารทอง ต้องสมัครสมาชิกก่อน ถึงจะให้งานได้
ขึ้นข้างบน
กลับไปรายการกระดาน โพสต์

กุมารทอง พี่จุก รัก-ยม ขอคำแนะนำครับ

คือ ผมสนใจเลี้ยงอะครับ แต่ผมไม่ทราบว่า จะเลี้ยงอย่างไหนดี
   ผมเลยอยากขอรบกวน พี่ๆ ทุกคน ช่วยชี้แจงข้อดี ข้อเสีย ของแต่ละชนิด(เรียกผิดขออภัยด้วยครับ) ให้ผมหน่อยอะครับ?
(ในกรณีบูชามาจากวัดที่ดังที่สุดของแต่ละสายนะครับ หาซื้อตามวัดได้ง่ายในปัจจุบัน แล้วก็ ส่วนของกุมาร เป็นกุมารเทพนะครับ)

คำถามเพิ่มเติมนะครับ
      1. แบบไหนแรงที่สุด-น้อยที่สุดครับ
      2.แบบไหนเลี้ยงง่ายที่สุด-ยากที่สุดครับ
      3. แบบไหนปลอดภัยที่สุด-อันตรายที่สุดครับ
      4.แบบไหนราคาถูกที่สุด - แพงที่สุดครับ (โดยเฉลี่ย นะครับ)

แล้วก็พี่ๆคนไหนพอมีเวลา พี่ช่วยแนะนำให้ผมได้ไหมครับ ว่าตามสเปคของผมแล้ว ควรจะเลี้ยงแบบไหนดีกว่ากัน
       สเปคของผมคร่าวๆมีประมาณนี้ครับ
   1.เมตตา 2.เสริมดวง  3.ป้องกันภัย  4.โชคลาำภ 5.เลี้ยงง่ายที่สุด 6.ปลอดภัยที่สุด 7.มีวิธีการที่ยุ่งยากน้อยที่สุด 8.น่ารัก

ขอขอบคุณล่วงหน้าในทุกๆความเห็นนะครับ ^^

อ่า ขอเพิ่มเติมนะครับ  ถ้ากรณีเราเลี้ยง กุมารทอง  หรือ  รัก-ยม  = เขาเป็นลูกเราใช่ไหมครับ  เพราะฉะนั้นตอนเลี้ยงเราต้องยกมือไหว้อะไรงี้รึเปล่าครับ?

1. แบบไหนแรงที่สุด-น้อยที่สุดครับ
มันอยู่ที่ตัวท่าน ว่าสัมผัสกับสิ่งเหล่านี้ได้มากน้อยแค่ไหน
แรงให้ตาย สัมผัสไม่ได้ มิประโยชน๋อันใดรึ?

2.แบบไหนเลี้ยงง่ายที่สุด-ยากที่สุดครับ
ยากหรือง่าย ไม่มีครับ
ถ้าใจมันรัก ยุ่งยากแค่ไหนก็ทำได้สบายๆ
(แต่ที่ผมเลี้ยง คือทำอะไรให้ง่ายเข้าไว้ แล้วเราจะสบายครับ)

3. แบบไหนปลอดภัยที่สุด-อันตรายที่สุดครับ
ของที่ทางวัดปลุกเสก ปลอดภัยแน่ๆ
แต่ถ้าร่างทรง ฆราวาส ไม่มีอะไรมารับประกัน
(ความเห็นส่วนตัวนะ)

4.แบบไหนราคาถูกที่สุด - แพงที่สุดครับ
ถูกแพง ต้องลองศึกษาตามเว็บครับ
กุมารมีตั้งแต่ 1ร้อย-1ล้าน
ราคาเป็นตัวกำหนดค่าทางวัตถุนิยม
ของราคาถูก ใช่ว่าจะไม่ดีเสมอไป
เช่นเดียวกัน ของราคาแพง ใช่ว่าจะดีเสมอไป

สเปคของผมแล้ว ควรจะเลี้ยงแบบไหนดีกว่ากัน?
ท่านเป็นคนเลี้ยงครับ
ท่านจึงควรพินิจตัดติดใจด้วยตนเอง
สมมุติว่าจะเลือกเลี้ยงหมา
ท่านจะให้คนอื่นเลือกให้งั้นรึ
ใช้สติ+หัวใจ ไตร่ตรองเอาครับ เวลาเลือกกุมาร
หัวใจมันจะบอกเอง ว่าท่านชอบแบบไหน แบบไหนเหมาะกับท่าน

ปล. เป็นความเห็นส่วนตัวครับ
เชื่อหรือไม่เชื่อ ไม่บังคับนะ

มาเต็มเลยนะลุง

จัดเต็มค่ะพี่บอย

เห็นด้วยค่ะ
ด้วยรักและศรัทธา และความเชื่อมั่น

สรุป คือ อยู่ที่ตัวท่านเท่านั้นแหละครับ

พี่จุกแรงสุดถ้าพาทำบุนบ่อยๆกับพระปฏิบัติเดี๋ยวก็มีประสบการแปลกๆเอง

ไปที่ร้าน องค์ไหนเรียกเรา ถูกชะตากับเรา องค์นั้นแหละ ไม่เห็นต้องยุ่งยาก แหะๆ
กุมารต่างด้าว ไร้วีซ่า...

เชื่อมั่นว่าเค้ามีตัวตน พยายามพูดคุยด้วยบ่อยๆ  และลองใช้งานดูว่าสำเร็จมั๊ยถ้าสำเร็จก็ให้รางวัล  อย่าให้พร่ำเพรื่อจะเคยตัว แล้วไม่ยอมทำงาน  อย่าลืมทุกครั้งที่ทำบุญไปเที่ยวชวนไปทุกครั้งอุทืศบุญให้ทุกครั้ง แล้วสังเกตุจะมีอะไรแปลกตามมา

ท่านบอยตอบไปหมดแล้ว โดยเฉพาะข้อ1โดนใจมาก
กุมารทุกองค์แรงถ้ามีจิต แต่ท่านสัมผัสพยายามแค่ไหนที่จะสัมผัสเขา หรือคิดจะให้เขาสื่อกับท่านฝ่ายเดียว

ถ้าอยากเลี้ยง ลองบูชาพี่จุกกองค์แรกก่อนไหมล่ะคะ เพราะท่านเป็นเทพ ไม่เกิดอันตรายใดๆ แรงด้วย บูชาง่ายด้วย วันพระก็จัดผลไม้+ขนมไหว้บ้าง  ไม่งั้นก็แค่บอกว่าเวลาทานอะไรให้พี่จุกทานด้วยกับเรา ราคาก็ไม่แรงองค์เล็กร้อยกว่าบาท องค์ใหญ่ขึ้นมาหน่อยก็ 200-500 บ. แล้วแต่ชอบค่ะ องค์เล็กองค์ใหญ่ก็พี่จุกเหมือนกันค่ะ

ลองศึกษาจากในเวบดูสิค่ะ มีคำตอบเยอะนะที่จะช่วยคุณตัดสินใจได้
คุณหวังอยากได้กุมารที่เพียบพร้อม และคุณเป็นพ่อแม่ที่เพียบพร้อม
สำหรับเด็กๆรึยัง ?

1แรงสุด-น้อยสุด
อันนี้ถ้าตามส่วนใหญ่เค้าว่ากันว่าวัดสามง่าม พี่จุก
แต่เราสัมผัสไม่ได้เอาของวัดสามง่ามมาก็เงียบๆ
2เลี้ยงยาก-ง่าย
อันนี้ขึ้นอยู่กับเราค่ะ เค้าคือเด็กที่ต้องให้กินข้าวบ้าง
ของเล่นบ้าง คุยกับเค้าบ่อยๆ และสำคัญสุดคือบุญกุศล
ถ้าเรามองว่ายุ่งยากมันก็ยาก แต่ถ้าเรามองว่าชิวๆ มันก็ง่าย
3ปลอดภัย
ถ้าเรารับมาจากวัดที่เชื่อถือได้  พวกกุมารเทพรับรองปลอดภัยค่ะ
4ราคาถูกสุด-แพงสุด
อันนี้ต้องศึกษาตามเวบเลยค่ะ เปิดเวบดูไปเรื่อยๆ
ชอบแบบไหนยังไง ไปดูถึงที่ เดี๋ยวถ้าถูกใจกัน
เค้าจะดลใจเราเอง

ส่วนเรื่องสเปคก็อย่างที่พี่บอยบอกนะค่ะ
ถ้าเป็นลูกเราพ่อแม่ทุกคนก็มองลูกตัวเองน่ารักหมดล่ะค่ะ

พี่บอย ตอบได้ตรงเป๊ะ   ของเรา องค์ไม่ถึงร้อยเลย  แต่สุดยอด ขอบอก   ขออะไรถ้าไม่เกินไป  ได้ตลอด   มันอยู่ที่ว่า ได้แล้วจะมีเวลาดูแลเขาแค่ไหน  เลี้ยงดูเขาอย่างไร    ถ้าลองคิดดูแล้ว  ไม่มีเวลาพูด คุย เล่น พาเที่ยว  ทำบุญ  หาอาหารเลี้ยงดูเขาแล้ว    อย่า  อย่าเลี้ยงดีกว่า   จะทำให้ตนเองไม่ดีนะจ๊ะ

กลับไปรายการกระดาน