กุมารทอง - ชมรมคนรัก กุมารทอง - พูดคุยเรื่อง กุมารทอง - วิธีเลี้ยง กุมารทอง - คาถาบูชา กุมารทอง - เรื่องเล่า ประสบการณ์ กุมารทอง - ประวัติผู้สร้าง กุมารทอง - รูปกุมารทอง - คลิป กุมารทอง - ตลาด บูชา กุมารทอง - กุมารทองเทพ - กุมารทองพราย - กุมารทองวัดสามง่าม - ตั้งชื่อ กุมารทอง -
ระบบแชทรูม เว็บกุมารทอง ต้องสมัครสมาชิกก่อน ถึงจะให้งานได้
ขึ้นข้างบน
กุมารทอง
กลับไปรายการกระดาน โพสต์

กุมารจุดธูปกี่ดอก

เวลาเราไหว้กุมาร  เราจุดธูปกี่ดอกครับ  รุ่น รวย รวย รวย ของหลวงปู่แย้มครับ

ไม่รู้จริงๆครับ

เทพ 5 ดอก พราย 1 ดอก
อะไรกันนักหนา

ทางวัดไม่มีใบแนบเหรอคะ

ตามใบฝอยจากวัด ถ้าไม่มีไม่ต้องจุด จุดไปก็สำลักควันเปล่าๆ

http://www.toprich24ince.com/index.php?mo=3&art=185478
อันนี้น่าจะช่วยได้จ้า...
Palm...

ตอบกลับ 4# มงคล
คนหรือกุมารคะสำลักควันอ่ะ

ใบแนบมีมาครับแต่ไม่มีบอกว่าธูปกี่ดอก  ของหลวงปู่แย้มครับ  บางกระทู้ว่าพราย บางกระทู้ว่าเทพเลยงง

ถวายอาหารชุดถูป 2 ดอกครับ ถ้าบนกุมาร 5 ดอกครับ ที่วัดบอกว่าเป็นเทพครับ

ตอบกลับ 6# smile123

กุมารของท่านอาจจะสำลักควันได้ .. อิอิ ล้อเล่งงง

สรุป จุดธูป 2ดอก  เวลาบน จุด 5 ดอก ใช่มั้ยครับ

ใช่ครับ หรือ จะ 5 ดอกเลยก็ได้ ไม่ผิดครับ

แม่นแล้ว

กุมารทองสำลักควันได้ด้วย

พี่ จุก 9 ดอกคะ ของที่อื่นไม่ทราบเหมือนกันอ่า

ของแก้ว 9 ดอกค่ะ คนอื่นๆไม่รุเหมือนกันเป็นความเชื่อส่วนตัวเพราะลูกๆบอกให้จุด 9 ดอก
ด้วยรักและศรัทธา และความเชื่อมั่น

กลับไปรายการกระดาน