กุมารทอง - ชมรมคนรัก กุมารทอง - พูดคุยเรื่อง กุมารทอง - วิธีเลี้ยง กุมารทอง - คาถาบูชา กุมารทอง - เรื่องเล่า ประสบการณ์ กุมารทอง - ประวัติผู้สร้าง กุมารทอง - รูปกุมารทอง - คลิป กุมารทอง - ตลาด บูชา กุมารทอง - กุมารทองเทพ - กุมารทองพราย - กุมารทองวัดสามง่าม - ตั้งชื่อ กุมารทอง -
ระบบแชทรูม เว็บกุมารทอง ต้องสมัครสมาชิกก่อน ถึงจะให้งานได้
ขึ้นข้างบน
กลับไปรายการกระดาน โพสต์

ถ้าดูหนังโป๊ (xxx) จะบอกลูกๆ ยังไงครับ ??? เพราะยังมีกิเลสอยู่ครับ

อยากถามหน่อยครับ (เพราะยังมีกิเลสอยู่ครับ)

1) ถ้าเรามีแฟน แล้วเราพาแฟนมาป้ำปล้ำกันในห้อง แต่บังเอิญว่าเราไม่มีห้องพระ แยกให้เด็กๆ เป็นสัดส่วน เค้าจะเห็นเราทำอะไรกันไหมครับ
ควรจะบอกกับเค้ายังไงดีครับ
2) ถ้าเราเล่นคอมฯ แล้วไปดูสาวโชว์ใน (โซนนอก) ผ่านโปรแกรม Camfrog บ้าง แบบว่าเปิดหมด จะบอกกับเด็กๆ เค้ายังไงครับ ???
3) ผมเชื่อบางคนที่เป็นชายโสด หรือสาวๆ อาจจะยังมีกิเลสอยู่ บางครั้งเมื่อเกิดความต้องการทางเพศ (อาจจะช่วยตัวเอง) เราควรมีวิธีบอกเค้ายังไง ???
4) และถ้าเราดูหนังโป๊ (xxx) เปิดผ่านทีวี/คอมฯ เค้าจะมาดูด้วยหรือเปล่า เราควรจะบอกเค้ายังไงครับ

เพราะเชื่อแน่ว่า บางที หลายๆ ท่าน ยังเลือกใช้คำพูดไม่เป็น โดยเฉพาะ (ชายโสด) บางคน อยากรู้ ควรบอกปัดเค้ายังไง
ไม่ให้เค้ามาเห็นพฤติกรรมแบบนี้ (เพราะถือเป็นเรื่องธรรมชาตินะครับ) เราไม่ได้ผิดลูกผิดเมียใคร

มาลงความคิดเห็นและให้คำแนะนำด้วยครับ ผมว่าหัวข้อนี้ น่าจะมีคนสนใจเยอะครับ

ให้เค้าออกไปเล่นข้างนอกก่อน บอกเค้าสักกี่นาทีกี่ชั่วโมงค่อยกลับมา เดี๋ยวมาแล้วจะซื้อขนม หรือของเล่นอะไรก็ว่ากันไป แต่

เค้าจะไป หรือจะแอบดูอยู่ก็ไม่รู้เน้อ อิอิ
ชีวิตเรา เราเลือกเอง

เคยได้ยินมาอีกทีนะค่ะ ม่ายแน่จัยว่าจะถูกหรือเปล่า
1. ถ้ามีพระอยู่ในห้องนอนด้วย ถ้าจะทำภาระำิกิจ ก็ยกมือขอขมาพระแล้วหันองค์ไปอีกด้าน (คือให้องค์พระหันหลังให้เรา)
2. บอกลูกๆ ว่าพ่อกะแม่ จะทำธุระให้ไปเล่นข้างนอก หรือ ข้างล่างก่อน หรือที่ไหนก่อนก็ได้ ถ้าพ่อกะแม่ทำูธุระเสร็จแล้ว
    พ่อจะเรียกลูกๆมานะ (อะไรประมาณนี้ค่ะ)

ทุกครั้งที่คุณทำอะไรผิดไป เวลาไหว้หรือถวายของ ก้อให้คุณบอกลูกๆว่า หากพ่อทำอะไรผิดไปก้อขอให้พวกเจ้าเข้าใจด้วยว่า พ่อยังเป็นเพียงมนุษย์ธรรมดาคนนึงยังมี รัก โลภ โกรธ หลง เป็นของธรรมดา แต่เมื่อใดที่พ่อกำลังจะทำในสิ่งที่ไม่ดี ก้อขอให้พวกเจ้าออกไปเที่ยวเล่นหรือขึ้นไปอยู่ในทิพย์วิมารของลูกก่อนแล้วจึงกลับมาเมื่อพ่อเลียกนะลูกรัก    อย่างนี้ใช้ได้ครับ แต่ปกติแล้วเค้าก้อไม่อยู่หลอกครับเวลาคุณทำไม่ดี เค้าเป็นกายละเอียด เหมือนพวกเทวดา ถ้าคุณทำอะไรที่ไม่ดีแต่ไม่ผิดธรรมชาติก้อพออภัยกันได้ครับ แต่ถ้าทำไม่ดีเช่นเล่นการพนัน เสพยากินเหล้า อะไรพวกนี้ ก้อจะทำให้คุณกับเค้าสื่อกันได้น้อยลง แต่ทางแก้ก้อควรหมั่นขยันทำบุญให้เค้าบ่อยๆครับ เปลียบเหมือนกับนำ้จืดถ้าเราใส่เกลือลงไปนิดหน่อยนำ้ก้อไม่เค็มถูกไหมครับ  เกลือก้อคือกิเลศที่คุณมี ส่วนนำ้จืดคือบุญเก่าของคุณ ดังนั้นเมื่อใดที่คุณเติมเกลือลงในนำ้คุณก้อควรหมั่นเติมนำ้เพื่อรัษาความดีไว้ด้วยนะครับ
koart

ถ้ามีพระอยู่ในห้อง ควรจะหาม่านมากั้นระหว่างโต๊ะจะดีกว่าครับ

ส่วนกุมารก็เช่นเดียวกัน

"คนบางคนไม่ยุติธรรม แต่กฏแห่งกรรม ยุติธรรมเสมอ"

ขอบคุณมากมายๆ ครับ สำหรับคำชี้แนะครับ

น้องเข้าใจครับ ขออย่าทำเรื่องชั่วผิดศีลเพียงพอ เผลอๆๆพราดขึ้นมาน้องเขา จะได้มาเกิดเป็นลูกเราเลยไงครับ ดีออก ได้ของจริงเลย

เวลาจะโชว์ผ่านแคมฟรอกโทรมาบอกด้ายนะค่ะ 55555

55555ดีนะผมมีห้องแยกไม่งั้นต้องหลอกลูกทุกวันๆๆ55
ตลาดสามชุก100ปี

หมายเหตุ: กระทู้ถูกปิด เจ้าของถูกแบนหรือถูกลบ
อ่านของคุณ(เซ็นเซอร์)  ยิ่งฮากว่า

บอกลูกว่า พ่อขออนุญาติ อย่าได้ถือโทษ  ประมานนี้ก็ได้ครับ พูดเพราะๆ เด็กๆ เค้าน่ารักครับ

ใช้ไปซื้อหนม..และก้อบอกไม่ต้องรีบนะลูกขากลับซื้อนกหวีดมาด้วยนะลูกก่อนถึงบ้านสักร้อยเมตรก้อเป่านกหวีดนำมาก่อน
...หุหุหุ
เจ็บเมื่อไหร่ก้อโทรมา.....1669
บริการรับเคสอุบัติเหตุฉุกเฉิน 24 ชั่วโมง

ถูกใจพี่น้องหลายๆคนเลย 555555555555
เราจะ...เล่นแท้เป็นแท้เท่านั้น...เพื่ออนาคตของลูกหลานสืบต่อไป

เป็นคำถามที่...
เชื่อว่าชายโสดทุกคนเคยถามอาGu (Google) ก่อนเริ่มเลี้ยงลูกๆ ครับ
(ผมเองก็หนึ่งในนั้น 5555)

กลับไปรายการกระดาน