กุมารทอง - ชมรมคนรัก กุมารทอง - พูดคุยเรื่อง กุมารทอง - วิธีเลี้ยง กุมารทอง - คาถาบูชา กุมารทอง - เรื่องเล่า ประสบการณ์ กุมารทอง - ประวัติผู้สร้าง กุมารทอง - รูปกุมารทอง - คลิป กุมารทอง - ตลาด บูชา กุมารทอง - กุมารทองเทพ - กุมารทองพราย - กุมารทองวัดสามง่าม - ตั้งชื่อ กุมารทอง -
ระบบแชทรูม เว็บกุมารทอง ต้องสมัครสมาชิกก่อน ถึงจะให้งานได้
ขึ้นข้างบน
กลับไปรายการกระดาน โพสต์

ยังสงสัยอยู่เรื่องหนึ่ง รบกวนผู้มีประสพการณ์ช่วยตอบคำถามด้วยนะครับ

เราเลี้ยงลูกกุมารไว้ในบ้าน เวลาเราจะออกไปค้าขายข้างนอก เราจำเป็นไหมที่เราจะต้องนำหุ่นลูกๆ ของเราไปด้วย หรือว่าเพียงแต่จุดธูปบอกกล่าวเรียกไปด้วยกันก็มีผลแล้ว โดยไม่ต้องนำหุ่นไปตั้ง

อีกเรื่องที่อยากถาม เฉพาะกุมารทองสายวัดสามง่าม เราควรจะสวดคาถาบทไหนก่อนและหลังเพราะเห็นว่ามีอยู่หลายบท ตั้งนะโม 3 จบครั้งเดียวแล้วสวดรวดเดียวหมดทุกบทจะได้ไหม และคาถาสวดก่อนนอนเห็นบางคนเอามารวมกันสวดทั้งเช้าทั้งเย็นก็มี ผมก็เลย งง ไม่รุ้ว่าแบบไหนจะได้ผลกว่ากัน

ไม่จำเป็นต้องพาหุ่นล๔กๆ ออกไปค่ะ บางท่านก้อว่า แค่ถ่ายรูปใส่มือถือ แล้วบอกผ่านจิตกับลูกก้อได้ค่ะ เรื่องคาถาลองดู google น่ะค่ะ  :)
รู้อะไรก็ไม่เท่ารู้สึกตัว

ใบฝอยเขาให้มาแค่ไหนก็แค่นั้น จะไปหามาทำไมอีกหลายบทคะ
รณรงค์ งด ตอบคำถาม ให้กับ ผู้ที่ใช้ภาษาไทยที่จงใจและตั้งใจ เขียนให้ไม่ถูกต้อง

เรียกจิตไปก็ได้ค่ะ เอาหุ่นไว้ที่บ้านได้เลยค่ะ
อย่าลืม ดูแล พระในบ้าน

แค่บอกกล่าวก็โอเคแล้วค่ะเหมือนเราคุยกับลูกเรานะทำเหมือนว่าเค๊าค์อลูกเราแหละ ง่ายๆๆลูกเข้าใจได้หมดแหละค่ะ

นึกถึง หรือเรียก ก้ได้แล้ว
oh my god

กลับไปรายการกระดาน