กุมารทอง - ชมรมคนรัก กุมารทอง - พูดคุยเรื่อง กุมารทอง - วิธีเลี้ยง กุมารทอง - คาถาบูชา กุมารทอง - เรื่องเล่า ประสบการณ์ กุมารทอง - ประวัติผู้สร้าง กุมารทอง - รูปกุมารทอง - คลิป กุมารทอง - ตลาด บูชา กุมารทอง - กุมารทองเทพ - กุมารทองพราย - กุมารทองวัดสามง่าม - ตั้งชื่อ กุมารทอง -
ระบบแชทรูม เว็บกุมารทอง ต้องสมัครสมาชิกก่อน ถึงจะให้งานได้
ขึ้นข้างบน
กุมารทอง
กลับไปรายการกระดาน โพสต์

ดาวหลวงพ่อผินะ

พี่ ๆ หลายท่านในนี้ ศึกษาพวกเครื่องรางกันมาก น่าจะเคยผ่านตากันมาบ้าง เลยนำมาให้ช่วยติชมว่าแท้หรือไม่ครับ

ได้มาฟรี หลวงพ่อที่นับถือส่งมาให้ ท่านบอกว่า ได้จากพระองค์อื่น จากสระบุรีอีกต่อครับ

ติชม ตามสะดวกครับ

ข้อมูลเพิ่มเติม เขย่ามีกริ่งด้านใน มีรอยอุด ไม่รู้ว่าอุดผงหรืออุดกริ่ง มีกลิ่นหอม  แต่แม่เหล็กดูดไม่ติด

ขอบคุณครับ
ไฟล์แนบ: คุณควรที่จะ เข้าสู่ระบบ จึงจะสามารถดูรูปหรือไฟล์แนบนี้ได้ หรือหากยังไม่มีบัญชีก็ให้คลิก ลงทะเบียน ก่อน เพื่อจะสามารถใช้งานได้เต็มประสิทธิภาพ

อีกองค์ ได้มาพร้อมกัน ที่มาเดียวกัน พระเนื้อดินเผา ใต้ฐานเป็นพระแม่ธรณีครับ
ไฟล์แนบ: คุณควรที่จะ เข้าสู่ระบบ จึงจะสามารถดูรูปหรือไฟล์แนบนี้ได้ หรือหากยังไม่มีบัญชีก็ให้คลิก ลงทะเบียน ก่อน เพื่อจะสามารถใช้งานได้เต็มประสิทธิภาพ

สวยจัง ๆ

อีกองค์ ได้มาพร้อมกัน ที่มาเดียวกัน พระเนื้อดินเผา ใ ...
ต้นฉบับโพสโดย siriwat เมื่อ 7/9/2011 18:20

เดาว่า เป็นสมเด็จผงอาถรรพ์ พระแม่ธรณีบีบมวยผม ของหลวงปู่ชื่น วัดตาอีนะครับ

แก้ไขล่าสุด siriwat เมื่อ 7/9/2011 19:19
เดาว่า เป็นสมเด็จผงอาถรรพ์ พระแม่ธรณีบีบมวยผม ขอ ...
ต้นฉบับโพสโดย พะชอน เมื่อ 7/9/2011 19:00

ชักสับสน แต่หลวงพ่อบอกว่า หลวงพ่อผินะครับ ลองดูพิมพ์แล้ว ใกล้เคียงกันจริง ๆ ด้วย

แห่ๆ เข้ามาชมค่ะ หนูไม่รู้จัก อิอิ
รักทุกตนเลย : D

มาชม  ของดี ของแรง  ครับ

ใครก็ได้ ช่วยฟันหน่อยครับ ฉับ ๆๆๆๆๆ

มาชม ของดี ...

เลิกเล่นไปนานแล้ว แต่ที่พอมีเก็บก็มีอยู่บ้าง ดูไม่เป็นเหมือนกันครับ แต่ของเก๊ก็บานตะไทเลย ดีนะว่าเลิกเล่นไปนานแล้ว เห็นของสมัยนี้แล้วละเหี่ยใจ เมื่อก่อนดาวจอมพล ดวงเป็นแสนเลยนะครับ ทุกวันนี้ไม่รู้ราคาไปไหนแล้ว ปลัดขิกอีก แพงแสนแพง พ่อหัวหอมเอย องค์อินทร์เอย แพงสุดๆ ....

เลิกเล่นไปนานแล้ว แต่ที่พอมีเก็บก็มีอยู่บ้าง ดูไม่เ ...
ต้นฉบับโพสโดย beeigee เมื่อ 7/9/2011 21:03

ตอนนี้ราคาแรงมาก ๆ จนหันไปหาหลวงพ่อเอิบกันแล้วไงครับ

ดูยากครับ ปลอมยังเอามาขึ้นหนังสือโชว์กันเลยครับ
ดาว ลป.ผินะ จะมีกริ่งครับ ส่วนแม่เหล็กดูดติดจะเป็นของวัดสนมลาวนะ วัดท่าเกย แม่เหล็กก็ดูดไม่ติดครับ แต่รุ่นสุดท้าย แม่เหล็กดูดไม่ติดเพราะไม่ได้ผสมแร่ครับ
ผมรู้จักอาจารย์ท่านนึง เป็นลูกศิษย์ลป.ผินะ เคยไปช่วยงานท่านที่วัดสวนลาวอยู่ บางทีก็ไปบูชาดาวกับท่าน อยู่จรัญฯ คุยกับแกได้ความรู้เยอะดีครับ

ทั้ง 2 ชิ้น แม่เหล็กดูดไม่ติดเลย เชื่อว่าดาวนี้ เป็นรุ่นหลัง ๆ แล้วครับ

เคยอยากได้ใจจะขาด แต่ไม่กล้าไปชาเช่า อยู่ดี ๆ พระที่นับถือ ก็ส่งมาให้ซ่ะอย่างนั้น

กลับไปรายการกระดาน