กุมารทอง - ชมรมคนรัก กุมารทอง - พูดคุยเรื่อง กุมารทอง - วิธีเลี้ยง กุมารทอง - คาถาบูชา กุมารทอง - เรื่องเล่า ประสบการณ์ กุมารทอง - ประวัติผู้สร้าง กุมารทอง - รูปกุมารทอง - คลิป กุมารทอง - ตลาด บูชา กุมารทอง - กุมารทองเทพ - กุมารทองพราย - กุมารทองวัดสามง่าม - ตั้งชื่อ กุมารทอง -
ระบบแชทรูม เว็บกุมารทอง ต้องสมัครสมาชิกก่อน ถึงจะให้งานได้
ขึ้นข้างบน
กลับไปรายการกระดาน โพสต์

ทริปวัดเพรชบุรี สุสานทุ่งมน หลวงปู่หงส์

แก้ไขล่าสุด annprawe เมื่อ 27/10/2011 16:59

สวัสดีครับพี่น้อง พอดีว่า วันปิยะผมได้มีโอกาสเดินทางไปวัด เพชรบุรี อำเภอปราสาท จังหวัดสุรินทร์ ได้ไปที่พักลัำนักหลวงปู่หงส์ซึ่งห่างจากวัดเพชรบุรีไม่มาก

ตอนที่ผมไป ได้เดินทางไปตั้งแต่ 08.00 ไปถึงที่พักสำนัก เวลา 10.15  เป็นเวลาที่หลวงปู่รับแขกพอดี
หลวงปู่รับแขกเวลา เช้า 04.00 เที่ยง 10.00 เย็น 16.00 ช่วงนี้หลวงปู่งดรับนิมนต์ต่างจังหวัด ซึ่งตอนนี้อาการอาพาธได้ดีขึ้นแล้ว
พอผมไปก็ได้ เดินดูบูชาของ แล้วได้ ไปให้หลวงปู่เป่าหัว และ เป่า วัตถุมงคลด้วย สามารถนำวัตถุมงคลไปให้หลวงปู่เป่าให้ได้ครับ

สำหรับรุปผมถ่ายมาไม่ได้เยอะ ขออภัยด้วยครับ เพราะว่าผมไม่มีเวลาถ่าย เดินดูของซะเพลิน

พี่พวงเพชรที่ผมบูชามาครับ

เป็นรูปปั้นหลวงปู่หงส์ขนาดใหญ่ พอดีถ่ายบนรถเลยไม่มีรูปด้านหน้า

รูปทางเข้าพบหลวงปู่
ไฟล์แนบ: คุณควรที่จะ เข้าสู่ระบบ จึงจะสามารถดูรูปหรือไฟล์แนบนี้ได้ หรือหากยังไม่มีบัญชีก็ให้คลิก ลงทะเบียน ก่อน เพื่อจะสามารถใช้งานได้เต็มประสิทธิภาพ
รอยจูบบนฝ่าเท้านี่แหล๊ะที่พ่อแม่เคยจูบมัน ทุกทางเดินเดินเพื่อแม่ เชื่อนะเชื่อใจลูกคนนี้จะไม่ทำให้แม่เสียใจและร้องไห้

แก้ไขล่าสุด annprawe เมื่อ 25/10/2011 20:43

ภาพบรรยากาศ

พระแม่ธรณี
รอยจูบบนฝ่าเท้านี่แหล๊ะที่พ่อแม่เคยจูบมัน ทุกทางเดินเดินเพื่อแม่ เชื่อนะเชื่อใจลูกคนนี้จะไม่ทำให้แม่เสียใจและร้องไห้

แก้ไขล่าสุด annprawe เมื่อ 25/10/2011 20:48

แก๊งพี่กุมาร

ชอบ พิซซ่าหน้าทะเล นมเปรี้ยว น้ำแดง ของเล่นมีรีโมท

ของบูชาครับ มีเยอะแยะแต่ถ่ายมาแค่นี้ ต้องไปดูเองน่ะ

สุดยอดเลยครับ
[url=http://www.kumarnthong.com/" target=]pi4198[/url]

กุมารองค์ยืนชื่อรุ่นอะไรคับ บูชาเท่าไรคับ
150 ไบต์ สำหรับส่วนนี้
กำหนดโค๊ด Discuz! ด้วยตนเอง

กุมารองค์ยืนชื่อรุ่นอะไรคับ บูชาเท่าไรคับ ...
ต้นฉบับโพสโดย ไนท์ เมื่อ 25/10/2011 21:03

องค์ที่ยืนไม่ทราบราคาครับ เพราะอยู่ด้านใน ไม่มีป้ายราคาครับ ลองโทรไปสอบถามที่วัดได้ครับผม

กุมารเหลือแค่ไม่กี่แบบครับ แต่ของอื่นๆยังมีเยอะจ๊ะ

ชอบกุมารตนที่ยืนสีทองจัง อยู่เกือบขวาสุด
ท้อแท้...สิ้นหวัง...แต่เธอไม่เคยรู้

ชอบกุมารตนที่ยืนสีทองจัง อยู่เกือบขวาสุด
...
ต้นฉบับโพสโดย special เมื่อ 25/10/2011 23:07

ชอบเหมือนกันกับผมเลยครับ  แก๊งพี่กุมาร จะอยู่ตรงด้านหน้าข้างๆพระแม่ธรณีครับ มีตู้วางของเล่นด้วย มีหลายอง๕ืครับตรงนั้นองค์เ,้กๆก้มมีแต่ถูกองค์ใหญ่บัง

สวยมาก  ๆ   

อยากไปมั่งจังผ่านบ่อยแต่ไม่เคยได้แวะเลย  หุหุ

หลวงปู่อยู่ที่สำนักพัก

โชคดีจัง หลวงปู่เป่าหัวให้

โชคดีจัง หลวงปู่เป่าหัวให้
ต้นฉบับโพสโดย ng_din เมื่อ 26/10/2011 07:45

เป่าแบบไกลอ๊ะครับ แบบว่าเค้าไม่ให้เข้าไป หลวงปู่ท่านอยู่ในห้อง แล้วหลวงปู่ก็เอาไม้เท้ามาจิ้มหัว ครับ

มีวัวธนูไหมครับ
[url=http://www.kumarnthong.com/" target=]pi4198[/url]

มีวัวธนูไหมครับ
ต้นฉบับโพสโดย pis_41 เมื่อ 27/10/2011 18:32

อันนี้ไม่รู้ครับ ของเยอะตาลาย

กลับไปรายการกระดาน