กุมารทอง - ชมรมคนรัก กุมารทอง - พูดคุยเรื่อง กุมารทอง - วิธีเลี้ยง กุมารทอง - คาถาบูชา กุมารทอง - เรื่องเล่า ประสบการณ์ กุมารทอง - ประวัติผู้สร้าง กุมารทอง - รูปกุมารทอง - คลิป กุมารทอง - ตลาด บูชา กุมารทอง - กุมารทองเทพ - กุมารทองพราย - กุมารทองวัดสามง่าม - ตั้งชื่อ กุมารทอง -
ระบบแชทรูม เว็บกุมารทอง ต้องสมัครสมาชิกก่อน ถึงจะให้งานได้
ขึ้นข้างบน
กลับไปรายการกระดาน โพสต์

ชมรมคนรักกุมารทอง ร่วมพิธี อสีติธาตุ ที่ช่อง มิราเคิล กันตนา

เมื่อวันที่ 10 ธ.ค. 54
ทางรายการ หัตถจิต ที่ดำเนินรายการโดย อ.หัตถา เลขจิต  (ผู้ออกแบบลายเซ็น โดยใช้อักขระเตโชธาตุ ชื่อดัง)
ได้จัดพิธี อสีติธาตุ
และได้เชิญทางชมรมฯกุมารทอง ของพวกเรา ไปร่วมงานด้วย

ผม และ ญ.อ้อ และผู้ติดตามอีก 2 คน จึงเป็นตัวแทนของทางชมรม เข้าร่วมพิธีในครั้งนี้
ไม่ได้แจ้งให้สมาชิกทราบ เนื่องจากมันค่อนข้างกระชั้นชิด ผมทราบข่าวเมื่อกลางดึกวันที่ 8 ธ.ค.
จึงไม่ได้ชวนใครเพิ่มเติม ยกเว้น รปภ.pitchayuit  เพราะผมเจอกับท่าน รปภ.pitchayuit  วันที่ 9 ธ.ค.
แต่ ท่านรปภ.pitchayuit  ไม่ว่างไปร่วมงานได้ เหมือนเคย

งานนี้จึงมีตัวแทนจากชมรมฯเราไปแค่นี้
ผมและ ญ.อ้อ ได้นำป้ายของชมรมฯ และกุมารทอง บางส่วนเข้าร่วมพิธีด้วย

หลังจบงาน ไปรอรับกุมารทอง ก็ได้รู้ว่า มีคนอื่นๆเอากุมารทองเข้าร่วมพิธีเยอะพอสมควร
และตอนเดินมาขึ้นรถจะกลับบ้าน มีพี่คนนึง ตะโกนถามว่า พิมพ์ กุมารทอง ใน google เจอเลยไหมชมรมนี้
555555555  
เขาบอกว่า จะเข้ามาคุยเล่นด้วย
ไม่แน่จว่า พี่คนนี้เขา้หาทางเข้าเว็บเราเจอรึยัง
ถ้าเข้ามาแล้วก็ขอต้อนรับอย่างเป็นทางการครับ

คลิปของรายการ หัตถจิต ออกอากาศวันที่ 15 ธ.ค.54 บางตอนที่เห็นป้ายชมรมและกุมารทองครับ
"สพฺพทานํ ธมฺมทานํ ชินาติ" การให้ธรรมะชนะการให้ทั้งปวง

แหม โชว์ว่าออกทีวี เอิ๊กๆ
นิ่งๆ

ไม่ชวนผม โป้ง
597E_50228FB9.jpg[/img][/url]597E_50228FB9.jpg[/img][/url]C6C8_4FCA2D0C.jpg[/img][/url]

โห..ดังใหญ่หล่ะ

จอมมารบู ดังใหญ่ละ

10 ธค วันเกิดผมเลย อิอิวันดีวันดี

เข้ามาชมครับ อิอิ
มี พ่อแม่ ครูบาอาจารย์อยู่เหนือหัว ไม่ต้องกลัวอดตาย...

เห็นอาจารย์ท่านก็พูดอยู่เหมือนกันว่าชมรมคนรักกุมารทองก็ไป
แต่ไม่รู้ว่าใคร ที่แท้ พี่เก่งนี่เอง เอายันต์มาฝากน้องๆในเวบป่าวพี่

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ
พัฒนาการที่ตายแล้ว ไม่สามารถพัฒนาใครได้

ไม่ว่างไปร่วมงานได้ เหมือนเคย   5555++++
ไม่รู้ว่าแซวหรือน้อยใจ แต่ก็ฮาดีครับ  ++++
พื้นที่ ผีเด็ก เฮฮา ดีครับ Imagination Freedom

อนุโมทนาบุญด้วยครับ
ชั่วฟ้าดินสลาย ไม่คลายหมดรักเธอ

พี่ยุทธพี่เก่งจิกแล้วนะ เด๋วโดนแบนหรอก555
นิ่งๆ

อยากไปอะ
เพราะสิ่งที่เป็นอาจจะมองไม่เห็​นด้วยตา

กลับไปรายการกระดาน