กุมารทอง - ชมรมคนรัก กุมารทอง - พูดคุยเรื่อง กุมารทอง - วิธีเลี้ยง กุมารทอง - คาถาบูชา กุมารทอง - เรื่องเล่า ประสบการณ์ กุมารทอง - ประวัติผู้สร้าง กุมารทอง - รูปกุมารทอง - คลิป กุมารทอง - ตลาด บูชา กุมารทอง - กุมารทองเทพ - กุมารทองพราย - กุมารทองวัดสามง่าม - ตั้งชื่อ กุมารทอง -
ระบบแชทรูม เว็บกุมารทอง ต้องสมัครสมาชิกก่อน ถึงจะให้งานได้
ขึ้นข้างบน
กลับไปรายการกระดาน โพสต์

งานนมัสการหลวงพ่อนิล วัดปรีดาราม (ยายส้ม)จ.นครปฐม

งานนมัสการปิดทองหลวงพ่อนิล ประจำปี 2555

ณ  วัดปรีดาราม

ต.คลองจินดา  อ.สามพราน  จ.นครปฐม

วันที่ 11 - 15 เดือนมกราคม พ.ศ.2555

ภายในงาน ขอเชิญร่วมปิดทองหลวงพ่อนิล พระประธานในอุโบสถอายุนับร้อยปี

กราบนมัสการสรีระศพและปิดทองรูปเหมือน

หลวงพ่อไสว ฐิตวณฺโณ อดีตเจ้าอาวาส

ปิดทองรูปเหมือนคุณยายส้ม ผู้ที่ถวายที่ดินสร้างวัด ตักบาตรสตางค์ 108 ทำบุญพระประจำวันเกิด

ถวายสังฆทาน  ทำบุญสร้างหนังสือนักธรรม บาลี บูชาวัตถุมงคลหลวงพ่อไสว ฐิตวณฺโณ

และวันที่ 12 มกราคม กลางวัน ขอเชิญชมและรับฟังการแข่งขันตอบปัญหาธรรมกับเยาวชน

มีโรงเรียนสนใจส่งนักเรียนเข้าร่วมโครงการมากมาย

ท่านสามารถรับฟังบรรยากาศสดได้ทางสถานีวิทยุชมชนคนคลองจินดา FM 90.75 MHz. ตั้งแต่เวลา 08.00 น.เป็นต้นไป

และวันที่ 14 มกราคม กลางวัน เป็นงานวันเกษตรคลองจินดา จัดให้มีการประกวดผลไม้ ของดีของตำบลคลองจินดาและใกล้เคียง ชาวสวนได้ส่งผลไม้เข้าประกวดมากมายหลายชนิด เช่น มะพร้าวน้ำหอม  ลำไย ชมพู่หลายพันธุ์ ฝรั่งหลายพันธุ์  มะม่วงหลายพันธุ์ และอื่นๆ อีกมากมาย

จึงขอเชิญร่วมงานปิดทองหลวงพ่อนิลประจำปีในปี 2555

ที่มา http://watpreedaram.com/
ไฟล์แนบ: คุณควรที่จะ เข้าสู่ระบบ จึงจะสามารถดูรูปหรือไฟล์แนบนี้ได้ หรือหากยังไม่มีบัญชีก็ให้คลิก ลงทะเบียน ก่อน เพื่อจะสามารถใช้งานได้เต็มประสิทธิภาพ
queen of the night

ขอบคุณครับ :)
มี พ่อแม่ ครูบาอาจารย์อยู่เหนือหัว ไม่ต้องกลัวอดตาย...

สาธุ  คนบอกงานบุญขอให้ เจริญ ๆ นะค่ะ
~ เฉยหน่อ นิ่งหน่อ ~

ขอบคุณเจ้าของกระทู้ครับ

ขอบคุณเจ้าของกระทู้ครับ

กลับไปรายการกระดาน