กุมารทอง - ชมรมคนรัก กุมารทอง - พูดคุยเรื่อง กุมารทอง - วิธีเลี้ยง กุมารทอง - คาถาบูชา กุมารทอง - เรื่องเล่า ประสบการณ์ กุมารทอง - ประวัติผู้สร้าง กุมารทอง - รูปกุมารทอง - คลิป กุมารทอง - ตลาด บูชา กุมารทอง - กุมารทองเทพ - กุมารทองพราย - กุมารทองวัดสามง่าม - ตั้งชื่อ กุมารทอง -
ระบบแชทรูม เว็บกุมารทอง ต้องสมัครสมาชิกก่อน ถึงจะให้งานได้
ขึ้นข้างบน
กลับไปรายการกระดาน โพสต์

เอาของดีมาโชว์ต้อนรับปี2555ครับ

แก้ไขล่าสุด ใหม่za เมื่อ 22/1/2012 09:02

เราได้มีโอกาศไปทําบุญอยู่วัดหนึ่งครับเลยเอบไปถ่ามหลวงพี่ที่วัดนั้นเราก็ถ่ามว่าหลวงพี่ที่วัดนี้มีของดีอะไรบ้างปล่าวครับหลวงพี่เขาเลยบอกว่ามีเราก็รีบถ่ามกลับว่าที่นี้มีอะไรหลอหลวงพี่ก็บอกว่าพระศรีวลีขนาดห้อยคอเราก็เลียกไม่ถูกนะลูกกลมๆๆๆที่เอามาถักสร้อยอะหลวงพี่เขาบอกว่าทํามาจากกระลาตาเดียวทั้งหมดสวยมากครับเราก็ดีใจจังได้ทําบุญแถมได้ของดีที่ควรบูชาและเก็บรักษาด้วยแอะเรารืมบอกไปว่าหลวงพี่เขาบอกว่าที่นี่มีตะกรุดปรอทด้วยวันนี้เราจะไปเอาอีกแล้วครับท่าน
ไฟล์แนบ: คุณควรที่จะ เข้าสู่ระบบ จึงจะสามารถดูรูปหรือไฟล์แนบนี้ได้ หรือหากยังไม่มีบัญชีก็ให้คลิก ลงทะเบียน ก่อน เพื่อจะสามารถใช้งานได้เต็มประสิทธิภาพ

สุดยอด

ขอบคุณมากครับ

แก้ไขล่าสุด sunan_rao เมื่อ 22/1/2012 09:11

วัดอะไรหรือครับ แหล่มครับ! แนะนำวัดให้รู้จักหน่อยสิครับ

ขอข้อมูลวัดหน่อย ของดีแบบนี้ ชอบจัง

สวยงามมากครับ     เดียวเย็นนี้เราว่าจะไปดูตะกรุดปรอทครับไม่เคยเห้นครับ

แก้ไขล่าสุด ใหม่za เมื่อ 22/1/2012 09:07

อ่อใด้ครับ    วัดสะพานขี้เหล็กครับ

วัดอะไรหรือครับ แหล่มครับ! แนะนำวัดให้รู้จักหน่อยสิ ...
ต้นฉบับโพสโดย sunan_rao เมื่อ 22/1/2012 09:02

อยากได้ไหม   ฝากเราบูชาได้นะครับเพราะวันนี้เราก็จะไปเอาตะกรุดปรอทอยู่พอดีแต่หลวงพี่บอกราคาบูชาจะแรงไปหน่อยนะ

แก้ไขล่าสุด sunan_rao เมื่อ 22/1/2012 09:22

ใช่วัดนี้ไหมครับ ?

สอบถามรายละเอียดได้ที่
เจ้าอาวาสวัดสะพานขี้เหล็ก(ต้นจรูญ) ประจวบคีรีขันธ์
081 - 9786135. 085 - 8016572. 
089 - 2564975. 

http://khanasonkhuahin.blogspot.com/2011/09/blog-post_20.html

http://www.khewsarika.com/?cid=307390

ติดต่อสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่

พระอธิการอุทัย จารุธมฺโม (เจ้าอาวาสวัดสะพานขี้เหล็ก) โทร. 085-801-6572

พระนพดล อาจารสุโภ (เลขานุการวัดสะพานขี้เหล็ก) โทร.083-889-2994

ใช่วัดนี้ไหมครับ ?

สอบถามรายละเอียดได้ที่
เจ้าอาวาส ...
ต้นฉบับโพสโดย sunan_rao เมื่อ 22/1/2012 09:14

ครับท่าน นี้ข้อมูลแน่นจริงๆๆๆ  เราต้องขอคาราวะเลยครับ     วัดนี้แหละครับที่ผมเชิญเพื่อนๆๆๆพี่ๆๆๆน้องๆๆๆในนี้ช่วยกันทําบุญจัดชื้อที่ดินถวายวัดครับ

กะลาตาเดียวสะด้วยยยยยไม่ได้หาได้ง่ายๆนะนี๊

แก้ไขล่าสุด ใหม่za เมื่อ 22/1/2012 10:26

ครับหายากมากกว่าจะเจอเหรือว่าถ้าเจอถือว่าดวงดีเลยนะ

วัดสะพานขี้เหล็กแถวเขาตะเกียบหรือเปล่า
"ถึงหน้ามิวจะไม่หล่อ  แต่หัวใจมิวเกรียนมากครับ คิดยังไงพูดอย่างงั้น ไม่ชอบใส่หน้ากาก"

วัดสะพานขี้เหล็กแถวเขาตะเกียบหรือเปล่า ...
ต้นฉบับโพสโดย imu เมื่อ 22/1/2012 12:11

ใช่ครับอยู่แถวนั้นแหละครับเราก็พึ่งมาอยู่แถวนี้เลยไม่ค้อยรู้

กลับไปรายการกระดาน